Craft Square แท้หรือปลอม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Poseidon, 8 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    พอดี ได้มา1คู่ เราก็ไม่เงินจะชื้อของใหม่ แต่อยากใส่ เลยหาในเวป
    ไปเจอมาคู่ 1 ถามไปถามมา พี่เขาบอกว่าของมือ2 สั่งมาจาก Japan บอกตรงรุ่น
    EG6 ผมไม่รู้ดูยังไง แท้ เทียม เคยไปดูของแท้ๆๆ มันดันใส่ถุงไว้ เลยดูไม่ชัด
    ลบกวนทีคับ
    :cry::cry:

2. aOOa

aOOa Member VIP

89
    6
    8
    น่าจะแท้นะคับดูจากงานแล้ว ก้มีปั้มรุ่นที่ตัวแป้นด้วย ของปลอมมันจะไม่มีอะคับ

3. Poseidon

397
    46
    0
    ผมก็ว่าอย่าง พี่ละคับ ขอบคุณคับ

4. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    ผมนึกว่าของแท้ต้องเป็นกระจกฟ้า และ มีตราที่กระจกซ่ะอีก

5. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    สีกระจกมันเหมือนจะไม่ใช่อ่ะ ความคิดผมนะ

6. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ลายเคฟล่าก็ชัดดี ขอบโดยรอบก็โอเคนะครับ

7. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ของแท้ใช้ไปนานๆ ตากแดดเยอะๆ เคฟลาร์จะขึ้นฝ้า ไม่ก็เหลืองครับ

ของปลอมไม่ค่อยเป็น........!!!!

จากเท่าที่เคยเจอมานะ

8. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    น่าจะแท้นะครับ กระจกมันก็สีนี้นะถ้าจำไม่ผิดดดดด

9. JIRADECH

JIRADECH New Member Member

5
    0
    0
    คู่นี้ได้มาเท่าไรครับผม

10. BOBBY ZETA

BOBBY ZETA New Member VIP

181
    3
    0
    แท้คับ

11. Poseidon

397
    46
    0
    ผมโทรไปถาม ร้าน 67 shop มาบอกกระจกสีฟ้าเป็นตัวแพงกว่ากระจกขาวคับ ตราของแท้ก็ไม่มี ต้องชื้อสติกเกอร์ต่างหาก

ได้มา ไม่แพงมาก 10000

ขอบคุณทุกท่านคับ

12. GaO Progress

GaO Progress New Member Member

42
    8
    0
    ผมว่าน่าจะแท้นะครับ หรือไม่ก็ลองดูที่ใต้ตัวกระจกดูครับ มันน่าจะมีสติ๊กเกอร์เพลท ของมันอยู่ แบบในรูปที่แนบมาให้ครับ:sad:
    เพลทตัวนี้มันจะแปะมาให้เลยครับ ส่วนสติ๊กเกอร์ที่แปะตัวกรอบว่า craft square อันนี้ต้องไปตัดเอาเองครับ

13. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0
    ผมก็ว่าแท้นะครับ แป้นของแท้สีมิเนียมจะด้านๆที่เหนของก็อปส่วนมากจะเงานะ
    ทรงกระจกก็ดูดีของปลอมจะออกป้อมๆอ้วนๆ ส่วนสีกระจกของแท้ก็ขาวครับ สีฟ้าเปนออฟชั่นสั่งเพิ่ม

14. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    น่าจะแท้นะคับ

15. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    น้ำหนัก ประมาณเท่าไรครับ

16. Xacti

Xacti New Member Member

25
    0
    0
    เป็นของแท้รุ่นแรกๆอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้