เครื่อง GA16 ควันขาวนะคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย monsitw, 8 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. monsitw

monsitw New Member Member

16
    1
    0
    เครื่อง GA16 มีปัญหาควันขาวนะคับ เร่งก็ไม่ขึ้น เกิดจากอะไรบ้างคับ ต้องซ่อมยังไง และราคาเท่าไร คับ

2. ek_

ek_ New Member Member

84
    12
    0
    เปลี่ยนลูกยาง ตรงฝาครอบวาว์ล ก็น่าจะหาย ตัวไม่กี่บาท

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    น่าจะเป็นอาการเครื่องหลวม นะครับ กินน้ำมันเครื่องหรือเปล่า

4. monsitw

16
    1
    0
    กินครับ แต่อยู่ดีๆ ก็เป็นขึ้นมาเฉยๆๆ ก่อนหน้านั้นไม่เคยเป็นมาก่อน เครื่องกไม่เคยฮีต นะครับ แต่ก่อนเป็น ผมไปทำปะเก็นที่ฝาเครื่องนะครับ ก็เลยเปิดฝา แล้วก็เป็นเลย ยังงงอยู่เลยครับ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    อยู่ที่การดูแลรักษา ด้วยนะครับ รถวิ่งไม่เยอะ ก็เป็นได้

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ลองดึงเบ้าหัวเทียน ออกมาดู ว่ามีน้ำมันเครื่อง เยิ้ม ในรู หัวเทียน หรือเปล่า
    ถ้าใช่ ก็ เข้าอู่ เปลี่ยน ยางซีล ยางลูกเต๋า ข้างในฝาวาร์ล น่ะครับ :D

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไปวัดกำลังอัด ดูครับ

8. monsitw

16
    1
    0
    แล้วไปทำที่ไหนได้คับ ราคาประมาณเท่าไรบ้านอยู่นนท์คับ

9. monsitw

16
    1
    0

ลองดึงหัวเทียนแล้วครับ น้ำมันเครื่องไม่เยิ้ม

10. kag_za

kag_za New Member Member

160
    0
    0
    มาหาความรู้

11. monsitw

16
    1
    0
    ขอบคุณทุกคนสำหรับความช่วยเหลือนะคับ ตอนนี้ทำเสร็จเรียบร้อยแล้วคับ ไปทำที่อู่พี่ติ่งมาแล้วคับ

12. B14 -1995

B14 -1995 Guest

0
    0
    0
    แก้อะไรบ้างครับ ผม GA15 เร่งไม่ค่อยขึ้นเหมือนกันครับ
    หัวเทียนกับสาย เกี่ยวมั้ยครับ
    บางทีตอนเเช้j ขับๆอยู่ ดับเฉยเลย ต้อง check อะไรบ้างครับแนะนำทีครับ

13. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0

ขออาการแบบละเอียดๆอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้