เข็มโชวน้ำมันไม่ตรง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย nutter, 14 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    -:cry: ปกติเติมน้ำมันห้าร้อยเข็มผมจะอยู่ประมาณครึ่งถัง
    แต่วันนี้ได้แค่ครึ่งของครึ่ง

ก็เลยสงใส เติมเต็มถังเลยคราวนี้ งงครับเข็มไปเกินครึ่งถึงไปนิด
    เกิดอะไรขึ้นครับ

2. nutter

129
    4
    0
    ลองถอดสายไปลูกลอยดูเข็มมันก็ลดลงปกติ อย่างนี้ลูดลอยจะเสียไหม ถ้าเสียจะเปลี่ยนยังไงเห็นมันมีแต่ล็อคไม่มีฝาถอด เหมือนช่องปั้มติ็ก.

3. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ของผม เติมเต็มถึง ขึ้น ครึ่งของครึ่ง แต่ขับ ๆ เข็มก็ขึ้นเต็มเอง ยังมีอีก
    เข้าโค้งซ้ายเข็มน้ำมันกวาดขึ้น เข้าโค้งขวาเข็มน้ำมันกวาด ลง อิอิ งง กะมานจิง ๆๆ

4. nutter

129
    4
    0
    แล้วไปต่างจังหวัดเดินทางจะเติมตอนไหนครับ
    คือจะเตรียมรถใช้ช่วงสงกราน

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ของผมก้อเป็นครับ เห็นน้ำมันใกล้จะหมด แวะเข้าปั๊มเติมไว้ก่อน เต็มถัง เติมไปได้25เต็มแล้ว งั้นแสดงว่า เกือบ20ลิตรอยู่ในถัง แต่เข็มน้ำมันเหลือเกือบถึงขีดแดงแล้ว

6. nutter

129
    4
    0
    ไม่ต้องแก้เหลอครับ

7. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    อาการนี้รถผมก็เป็นแต่ผมไม่รู้ว่ามันเสียรึว่ามันเป้นปรกติ เดิมเมื่อก่อนเคยเติม500 ได้ครึ่งถังตอนนี้ 500 ได้ไม่ถึงครึ้ง นึกว่าน้ำมันแพง เลยได้น้ำมันน้อย
    (ไม่ได้เติมน้ำมันเต็มถังนานละ).เลยไม่รู้ว่ามันปรกติปล่าว ช่วยชี้แนะด้วย

8. nutter

129
    4
    0
    ปกติผมเติมที่ขีดแดง 500 ได้น้ำมัน 13 ลิตร เข็มก็จะอยู่ กลางพอดีครับ
    1000 บาท ก็ถึงขึดเต็มถังครับ

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ลูกลอยวัดระดับน้ำมัน ช่วงที่มันกรีดกับขดลวดมันอาจจะสกปรก ถอดออกมาแล้วใช้กระดาษทรายเบอร์ละเอียดขัดเบาๆครับ

10. nutter

129
    4
    0
    พอจะมีวิธีถอดหรือเปล่าครับ.
    เหมือนมันจะติดกับถังแเลยรับ

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ไม่รู้ทำไม เท่าที่สังเกต รถผมทุกครั้งที่วิ่งได้ 100โล ไม่ว่าขับช้าหรือเร็ว น้ำมันจะต้องเหลือครึ่งถึงนิดๆทุกครั้งเลย

12. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ลองเข้าไปดูกระทู้นี้ครับ เผื่อจะช่วยได้
    http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,52599.0.html

13. PeeSinG

PeeSinG New Member Member

75
    0
    0
    เป็นกันซะเยอะเลย คับ อาการนี้

ห่วงน้ำมันหมด

14. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    บางทีเป็นที่เข็มไมล์นะครับ เหมือนรถผมเป็นที่เข็มไมล์ พอเปลี่ยนไมล์อันอื่นมาลองใช้ปรากฎว่าเป็นปกติครับ ถ้าไม่ซีเรียสมากผมว่าไม่เป็นไรครับ เพราะยังไงก็มีไฟเตือนน้ำมันโชว์อยู่แล้ว

15. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    นึกว่าเป็นคนเดียว 555 เลี้ยวซ้าย น้ำมันขึ้น เลี้ยวขวา น้ำมันลด

แล้วไฟเตือนของผมไม่เคยโชว์เลย งงมาก ลงใต้ขีดแดง นิดนึ่งละยังไม่โชว์

ของผมไฟเตือนน้ำมัน ไม่โชว์ จะเริ่มดูจากตรงไหนก่อนดีครับ

16. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ไม่รู้ว่าไฟเตือนน้ำมันมีในทุกรุ่นไหมครับ....เคยขับจนน้ำมันหมดยังไม่โชว์เลย

17. nutter

129
    4
    0
    ผมเคนโชว์แต่ตอนนี้ไม่แล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้