เพื่อนๆ ช่วยแนะนำร้านตีท่อ งานดีๆ+มีสูตรดีๆ ช่วยแนะนำทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Civic_ek_J, 7 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    งานดี+ให้คำปรึกษาดี+ราคาไม่แพงมาก

ใครมีช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มีนาคม 2011
  2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    speed header วัดสวนแก้ว

3. Hanami_tum

Hanami_tum New Member Member

81
    0
    0
    พล คนทำท่อ บางพลี

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    แบงค์ Header ช่างโรจน์ อยู่โน่นบางพลี เทพารักเลย ผมว่าคุณภาพต่อราคา โอเค ไม่แพงด้วยครับ

5. Civic_ek_J

102
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วถ้าเราตีท่อใหม่ เราสมควร จะตีเฮดเดอร์ ใส่ด้วยเลยไหมอ่าครับ

เครื่องเดิมๆ d16y8 mt หรือ มีงบค่อยทำครับ

6. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ร้านประจำผมเลยคับ

7. ถ้าผมบอกว่าอย่าไปทำเลย ซื้อของนอกใส่ตรงรุ่น ทั้งเส้นใส่ดีกว่า จะมีคนหมั่นใส้ผมป่ะ

ท่อไทยปลายสองพันกว่า พักกลางอีกพันกว่า เดินเลสทั้งเส้นอีกห้าพัน รวมแล้วเท่าไหร่
    ลองคิดดู ของนอก เลสแท้ ตรงรุ่น หมื่นเดียว

8. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0

ผมว่ามันหายากมาเลยครับ

9. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ผมเห็นด้วย ถ้า header เน้นที่ของนอกดีกว่าครับ ไม่ใช่ของไทยไม่ดีนะครับ ของไทยก็อาจจะดี ถ้าพิสูจน์แล้วก็ซื้อได้
    แต่ถ้าไม่รู้ ไม่แน่ใจ ใช้ความรู้สึก เอาของนอกเลยดีกว่าครับ เสียเงินครั้งเดียว ส่วนเส้นกลางก็ของไทยเดินใหม่ หาขนาดที่เหมาะกับเครื่องเรา ร้านที่ผมว่าเลสไม่น่าเกิน 3000 ครับ(เคยถาม 2.5 ราคานี้แต่ถามตอนแรกอาจจะแพงกว่า ถ้าไม่กดดัน ให้ลด 555 ) ปลายหาญ๊่ปุ่นไส้ตรงแน่นๆ ราคา 2000 2500 ถ้าชอบดังก็ Hyper ดังเฉพาะตัดอัดก็ไส้ตรงทรงรี เงียบเลยก็ย้อนหรือเยื้อง กลัวอั้นก็หาไซ้รุ่นใหญ่กว่ามาใส่ครับ ลองพิจาณาดูนะครับ

10. Civic_ek_J

102
    0
    0
    พี่พอจะมีเบอร์ร้านที่พี่แนะนำไหมอ่าครับ แล้วอยู่ช่วงไหนของบางพลีหรอครับ

ที่ถาม ควรใส่ header เลยทีเดียวไหม เพราะงบยังไม่ถึงอ่าครับ ถ้าเราตีท่อทั้งเส้นไปก่อนแล้วค่อยตามมาเก็บเฮดเดอร์ ทีหลัง จะต้องแปลงเยอะไหม

หรือว่าควรจะเก็บงบให้ถึงทีเดียวแล้วทำทีเดียวเลยจะดีกว่า ขอบคุณครับ

11. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    อยู่ตรงแยกเทพารักษ์ครับ ^.^

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เฉลิม เฮดเดอร์ เกษตร - นวมินทร์

13. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    เห็นเลสกลาง ทั้งเส้น ขายอยู่ผ่าน ๆ ตา ประมาณสัก 3000-3500 ราว ๆ นี้นะครับ มือสอง อะ

14. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    เฉลิมเฮดเดอร์อีกเสียง ใส่พักกลางสูตรของทางร้าน ตบท้ายด้วย SPOON N1 เนียนๆของทางร้านวิ่งขึ้นเเน่นอนคับ
    อ้อเดินเลส 2นิ้วด้วยนะคับ ลองมาเเล้วเห็นผลได้ อ้อตัดเเคตด้วยล่ะ

15. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    แหวกแนว ขอแนะนำ จักรเฮดเดอร์ เสรีไทย ครับ :D:D:D

16. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ร้านจักร เดินท่อดีครับ เเต่ไม่ค่อยมีท่อสวยๆ เเนะนำว่าควรหาซื้อไปเอง เเล้วไปให้ที่ร้านเดินท่อให้
    ร้านนี้ก็เคยไปทำ เเต่ตอนนี้ ยกเซ็ทใหม่ที่น้าเหลิม หมดเเล้ว 555....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้