รอบเดินเบาไม่คงที่

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย ment1, 18 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ment1

ment1 New Member Member

4
    0
    0
    ขอคำแนะนำ Celica Pop up 3S-GE ไอดีเหลี่ยม
    รถวิ่งเวลาฝนตก ถนนแฉะ ( น้ำไม่ท่วม ) รอบเดินเบาไม่คงที่ ขึ้น - ลงๆ ประมาณ 50-100 รอบ
    ต้องจอดทิ้งไว้ประมาณ 1 อาทิตย์ เป็นปกติ ลองล้างห้องเครื่องอาการเดียวกันเลยครับ
    รบกวนท่านที่เคยพบอาการนี้ช่วยแนะนำด้วยครับ

2. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อครับ ผมว่าน่าจะหายครับ

3. ment1

4
    0
    0
    ขอบคุณครับที่แนะนำ จะลองล้างดู

(ใช่ mark ที่ขายกันชนหน้าให้ผมหรือเปล่าครับ)

4. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ช่ายคร้าบบบ พี่

5. ment1

4
    0
    0
    Hi Mark
    เคยเจออาการนี้บ้างไหม
    - เครื่องเย็น
    สตาร์ท รอบเดินเบาประมาณ 1200 1300
    ค่อยๆ ลงมาที่ 900 ใช้เวลาประมาณ 4 5 นาที
    เปิดแอร์ครั้งแรก รอบเดินเบาลงมาประมาณ 650
    ประมาณ 3 -4 นาที ขึ้นไปที่ 1000
    ปิดแอร์ ( 900 ) แล้วเปิดแอร์ใหม่ ( 1000 )รอบเดินเบาปกติ

( ผิดปกติเฉพาะเปิดแอร์ครั้งแรก รอบลงมาที่ 650)

6. ANTILAG

1,268
    31
    0
    อาการที่เล่ามามันก็ปกตินะครับ

แต่อาการที่พี่บอกว่า รอบตกมา650 อันนี้ผมก็ไม่รู้ชัดนะครับว่าเป็นที่อะไร

แต่น่าจะเกี่ยวกับพวกสายแวคคั่มต่างๆครับ ต้องให้ร้านเก่งๆลองเช๊คดูครับพี่

7. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    ช่ายยยค่ะคอนเฟิม mark ที่ดำๆ ขนปุกปุย นั่นแหละ เอิ้กๆ :D

PS.พี่มาร์คห้ามกด - นะเว้ย โกดด้วย:mad:

8. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ลบแม่งเลย กวนตีง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้