ทำฝากระโปรงเผยอ ต้องซื้ออะไรบ้างครับ ที่ไหนแนะนำที

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย fachee, 6 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fachee

fachee New Member Member

37
    0
    0
    จะทำเองครับ แบบที่รถวางเครื่องเค้าทำๆกันอะครับ

ซื้อของได้ที่ไหนอะไรบ้างราคาเท่าไร

ทำยากไหม

ขอบคุณครับ

2. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ผมเคยเห็นเขาให้น็อตตัวผู้หนุนที่ขายึดฝากระโปรงนะครับ ลองฟังจากท่านอื่นด้วยครับ

3. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    ของผมใช้บูชรองล้อหลังของมอไซด์ครับ น่าจะเป็นของพวกโซนิคอะครับ
    ผมใช้ 4 อันครับ ราคาอันละประมาณ 20-25บาทครับ ซื้อตามร้านขายของแต่งมอไซด์อะครับ
    แล้วก็น็อตตัวผู้ เอาให้ยาวกว่าบูชประมาณ 1 ซม. ก็ใช้ได้ครับ (อย่าลืมแหวนนะครับ)
    วิธีทำก็ถอดน็อตตัวเก่าออก เอาบูชรองระหว่างฝากระโปรงกับขายึดฝากระโปรงแล้วใส่น็อตตัวยาว
    ขันให้แน่นก็เสร็จแล้ครับ
    (ช่วยกันทำสองคนก็ดีนะครับ คนนึงจับคนนึงขัน)

4. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ตามข้างบนไปเลยครับ

5. fachee

fachee New Member Member

37
    0
    0
    ทำเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้