เจอต้นตอแระ เครียดอยู่หลายวัน มาดูกัลล์เรย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย เปรี้ยวจี๊ดจ๊าด, 5 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    หลังจากเกิดปัญหาแอร์ไม่ค่อยเย็น ถึง ไม่เย็นเลย มาหลายวัน :(:(:(:(เติมน้ำยาไป 400 บาท ก้อยังไม่เย็น :sad::sad::sad::sad:ได้เฝ้าสังเกตุอาการอยู่หลายวัน พบว่าพัดลมแอร์ด้านหน้า พอเปิดแอร์แล้วมันม่ายทำงาน แต่กลับไปทำงานพร้อมพัดลมหม้อน้ำที่อุณหภูมิประมาณ 80 องศาก่าๆๆๆๆๆๆ จึงได้ไล่สายไฟย้อนเข้ามาในตัวรถ พบว่ามาเข้าที่รีเลย์ตัวหนี่ง :embarassed::embarassed::embarassed::embarassed:เลยลองรื้อรีเลย์มาดู ปรากฏว่า มันเปงอย่างเนี้ย อย่างเนี้ย อย่างเนี้ย ตามรูปข้างล่างนี้แล้วกัลล์ :mad::mad::mad::mad:

จึงนำรีเลย์ตัวใหม่มาลองต่อใหม่ดู ปรากฏว่าหมุนติ้วๆๆๆๆๆๆ เรย อะ แบบเนี้ย:cool::cool::cool::cool:

ทำหัยรู้สึกว่าความเย็นมันเริ่มกลับคืนมาอีกแว้วววว ;);););) ฮาๆๆๆ

1. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ที่แท้ก็เจ้ารีเลย์ตัวดีนี่เอง สบายใจแล้วนะครับป๋านุ้ย วายริ่งงงงง

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อิอิอิอิอิอิ

นุ้ยวายริ่ง อีกแล้วครับท่านนนนนนนนนน

3. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    สุดอ่ะ รื้อจนเซียน

4. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ทำเองประหยัดค่าซ่อม แต่เปลืองค่าเบียร์55555 ใช่ไหมป๋า

5. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    5555 หายร้อนจนได้

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ที่ว่าหมุนติ้ว ๆ นี่พัดลม รึ หัวคับป๋า 555+

7. จัดไปครับ
    ตั้ม ทอมแคท

8. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ดีใจด้วยป๋าไม่ต้องวางเครื่องใหม่

9. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    นึกว่าต้องยกจากแครีองจากแครีคันปอนด์มาวางแครี่คันขาวซะละอิอิ ล้อเล่งนะครับป๋า

10. น่าจะหมดเบียร์ไปหลายขวด

11. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เทสระบบยังครับเย็นไหมครับบบบบบบบบบบ

12. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ผมก็พึ่งเติมน้ำยาแอร์วีโก้ที่ออฟิศไป 400 เหมือนกัน สงสัยต้องไปดูรีเลย์บ้างแล้ว

13. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ดูน้ำยา พัดลมฟรีปั๊มหน้าหม้อน้ำ จัดใส่สัก 2 หลอดจะช่วยลดความร้อนในระบบแอร์ได้ อีกทางครับ

เดี๋ยวนี้น้ำยาแอร์ปลอมมันมีเยอะ ลองหาร้านที่เขามีเครื่องมือวัด คุณภาพน้ำยาว่าปลอมหรือแท้ดูครับ

จะได้ไม่ต้องเติมบ่อยๆ ครับ

14. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  15. เก่งขึ้นทุกวัน

16. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ดีใจแทนพี่อิ๋วด้วยนะครับ เลิกพก พัด ซักที 55

17. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    แน่นอนจริงๆ

18. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    D.I.Y สูดดดดดดยอดดดดดดด

19. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ป๋า เก่ง อ่ะคราฟ

20. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ดีใจด้วยครับป๋า

21. คับน้องโต้ง กว่าจะหาเจอ อิอิ

ติดต่อได้คับ รับวายริ่งสายไฟไมตี้ (เท่านั้น) ฮาๆๆๆ+++

โถๆๆ จ่ายังม่ายเซียนหรอก พี่ก้อมั่วไปงั้นแระ เหอ เหอ เหอ

นั่นอะดิ เก็บตังไว้กินเบียร์ดีก่า เนอะตาวิน

คงเย็นไม่เท่า เสือแถวๆลาดพร้าวหรอก ๕๕+

ทีแรกก้อคงเป็นหัวอะมู๋ ที่มันติ้วๆ

แหม๋ เสี่ยอ่าง ติด V Cool ก้อสบายอะดิ เย็นยะเยือก อิอิ

ว่าจะไปดูเครื่องใหม่ที่เชียงกง ดันมาเจอเสียก่อนอะดิเจ๊ ฮัมๆๆๆๆๆ

จัดเรยตาเอส แต่งงานเอาไว้ทีหลัง ฮาๆๆๆๆๆๆ+++

มานั่งดื่มเปงเพื่อนหน่อยดิ จ๊ะโอ๋

D I Y แต่คงม่ายต้องปักหมุดนะ เสี่ยเอ๋

หนาวววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

เข้าหน้าร้อนแว้ว รีบจัดไวไว

ช่วงนี้เห็นช่างบอกน้ำยาปลอมเยอะจิงๆ ต้องร้านที่ไว้จัยได้อะ ขอบคุณคับ

ยังมีอีกหลายตัว ต้องการติดต่อได้คับคุณชาย อิอิ

รับวายนอกสถานที่ด้วย พัดยาก้อไปได้ คิดม่ายแพง 555+

อยากจะบอกว่า เทอร้อนทั้งปี นะจะบอกหัย เหอ เหอ เหอ

ขำ ขำ คับ กินหญ้ามาเยอะแว้ว อิอิอิอิอิ

หน้ามืดก้อรับรื้อนะคับ แต่ปากอบเอาเอง ๕๕๕๕+

ขอบคุณคับน้องกอล์ฟ พี่ว่าหลังชนฝามากกว่า คลำๆ จนเจออะดิ อิอิ

ขอบคุณคับน้ามุ่ย ขับรถป้ายแดงๆ ก้อเงี้ยแระ สบายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

22. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    ทำให้ผมมั่งจิป๋า.......ร้อนเหมือนกัน

23. ร้อนๆๆๆ ก้อไปลงอ่างดิ น้องปู รับรองเย็นๆ เสียวๆ อิอิ

24. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ไปด้วยยยอิอิ

25. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เข้าเรื่องอีกและ..

26. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เรื่องนี้ ใคร ๆ ก้อชอบ

27. ประมาณนี้ เย็นพอได้มะ อิอิอิอิอิ :cool:

28. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ป๋าเค้าเป็นตั้งแต่เครื่องแรกแล้วเลย เลยแก้ปัญหาจากง่ายไปหายากคือเปลี่ยนเครื่องก่อน
    ก็ไม่หายอีกแล้วแกพึ่งมาเจอเนียแหล่ะ เลยเปลี่ยนรีเลย์(คุ้นๆงัยไม่รู้)ท้ายสุดหายเลย
    คุณกต้องเปลี่ยนเครื่องก่อนนะครับ แล้วเด๋วความเย็นมันจะตามมาตอนบูสฟาดดดดดดดดด อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้