ขอคำแนะนำเรื่องกรองอากาศหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nitcha, 14 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    คือรถผมใช้เครื่อง GA16 หัวฉีดนะครับ พอดีพลาสติกที่ใส่กรองอากาศมันเริ่มมีรอยแตก ผมเลยอยากเปลี่ยน กำลังคิดว่าจะซื้อแบบเดิมมาเปลี่ยนหรือว่าใส่เป็นกรองเปลือยดี (ชอบกรองเปลือยมากกว่านิดนึง) อยากถามว่าร้านแบบไหนที่รับติดตั้งกรองเปลือย อู่ทั่วไปเขาทำให้ได้ไหมครับ แล้วต้องเตรียมตังค์ประมาณสักเท่าไหร่ครับ ถ้าเพื่อน ๆ ท่านไหนอยู่ชลบุรีช่วยแนะนำอู่หน่อยนะครับ ช่วงนี้ผมอยู่ชลบุรี

2. รุ่นเดียวกันครับ...ของผมยังใช้น้ำมันอยู่แต่ก้อใส่กรองเปลือยครับ...ใช้กรองตลาดทั่วๆไปครับ 300 กว่าๆ ท่อไอดีได้รับความอนุเคราะห์จากคุณเก่ง slimant ครับ...มาจาก city ครับ จับยัดๆดันๆก้อเข้าได้ครับ...ปรู๊ดปร๊าดได้ในระดับนึงแต่รู้สึกเหมือนจะกินน้ำมันนะครับ(ไม่รู้คิดไปเองป่าว)....แต่เท่าที่ทราบมานะครับ(ก้อมาจากพี่ในคลับนี่แหละ)มันจะมีท่อไอดีตรงรุ่นขายนะครับ...รวมกับกรองด้วยประมาณ 1000 กว่าๆอ่ะครับ...ว่างๆลองไปดูที่เชียงกงครับ...ผิดถูกยังไงรอพี่ๆมาเสริมอีกทีนะครับ...

3. Nitcha

640
    1
    0

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล เสาร์นี้ถ้าว่างผมจะลองไปเดินดูที่เชียงกงครับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    หากรองได้แล้วก็เข้าร้านที่เดินท่อครับ เอาแบบสวยๆแบบไหนก็สั่งช่างได้ครับ เส้นบายพาสชลบุรีเพียบเลย

5. Nitcha

640
    1
    0
    ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ จะได้เตรียมมาม่าให้เพียงพอ

6. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    อยากประหยัดไม่ต้องพึ่งช่าง ลองใช้ท่อยางหม้อกรองอากาศของอีซูซุTFR ก็ได้ครับ

ครอบปากท่อไอดีเครื่องGAหัวฉีดได้พอดีครับ ท่อยาง200กว่า กรองเปลือย300กว่า

เบ็ดเสร็จประมาณ 600 ครับ :):)

7. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ของผมทำแบบนี้ครับ[​IMG] ทำมานานแล้ว

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ผมก็เอาแบบพี่ดิวอ่ะคับ ท่อยางของอีซูสุเหมือนกัน200เองครับกรองเปลือยซื้อมา500 ตกแล้วเจ็ดร้อยครับ
    ถ้าจ้างร้านท่อทำให้ประมาณ800ครับ ไม่รวมกรองเรานะ

9. Nitcha

640
    1
    0
    สุดยอดเลยครับ ต้องลองทำมั่งแล้วครับ

10. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    ของผมแตกนานแล้วครับ ตั้งแต่ไปติดแก๊สมา มันแบล๊กไฟร์จนพลาสติกที่ครอบกรองอากาศแตกเลย กะว่าจะไปใส่กรองเปลือยเหมือนกันเห็นบางคนบอกว่าเบ็ดเสร็จประมาณ 3-4 พัน ถ้ารู้ว่าถูกแบบนี้ ไปทำนานแล้ว

11. ชัยเกตุ

ชัยเกตุ New Member Member

2
    0
    0
    ใครใช้โอเปอรแวนกันบ้างครับ

12. ชัยเกตุ

ชัยเกตุ New Member Member

2
    0
    0
    อยากได้ร้านทำสกอดช่วยเแนะนำหน่อยครับ

13. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    อยากหาชุดแต่งตัวแวน ว่างั้น รึเปล่า...???

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้