พี่ๆช่วยหน่อยครับเรื่องสายคอยส์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย simmax, 28 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. simmax

simmax New Member Member

40
    1
    0
    มีไฟรั่วตรงหัวปลั๊กสายคอยส์ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรดี ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    รั่วเฉพาะสายรึเปล่าครับ ลองเช็คกับร้านอะไหล่ดูครับถ้ามีของก็ซื้อมาเปลี่ยนเลย

หรือใครเคยเป็นอาการนี้ แบ่งปันข้อมูลกันหน่อยครับ...:eek:

3. simmax

simmax New Member Member

40
    1
    0
    มันแตกตรงขั้วฝาครอบจานจ่ายเส้นที่เป็นสายคอยล์ ครับ
    อยากทราบว่ามีผลกับรอบเครื่องไหมครับ พอดี ซื้อวัดรอบ มาติดแล้วปรับเป็น4สูบ รอบไปที่2000รอบ
    เข็มสวิงไปมาด้วยพอเหยียบไล่รอบวัดรอบตีกลับเลยครับ เป็นของ auto gauge sm ซีรีย์ ไม่รู้เกจ์เสียป่าว
    จะได้ไปเปลี่ยน ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2011
  4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เรื่องวัดรอบ ให้สังเกตุดูจากรอบเดินเบาครับ คือน่าจะจับความรู้สึกของรอบเดินเบาพอได้ใช่รึเปล่าครับ ปกติเดินเบานิ่งๆประมาณ 750-800 พอได้อยู่ครับ 2000 รอบนี้เสียงเครื่องยนต์จะสูงนิดนึงแล้วครับ

ส่วนเรื่องคอลย์ถ้ารถเดินเบาเรียบ วิ่งไม่สะดุด แสดงว่าไม่มีผลต่อเครื่องยนต์ครับ

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามเป้ครับ

6. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ลองหากาวซิลิโคนไม่รู้เขาเรียกว่าอะไร ที่ทาตรงพลาสติกแล้วมันจะแข็งตัว
    ยาปิดไว้ชั่วคราวก่อนก็ดีนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้