ไขข้อข้องใจ ... MR2 วิ่งทางไกลได้หรือไม่???

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย PipEz NeKo, 29 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    เห็นชอบถามกันบ่อยๆครับ สำหรับผู้ที่สนใจจะครอบครองเจ้าสปอร์ต 2 ประตู เครื่องวางกลางรุ่นนี้ ว่าวิ่งทางไกลได้ไหม?? ขับต่างจังหวัดได้รึป่าว??

วันนี้เรามาดูเฉลยกันเลยครับ ว่าเจ้าMR2 นี้ เคยพาผมไปเที่ยวไหนกันมาบ้าง

ป.ล. ทุกวันนี้ขายไปแล้ว แต่ยังคิดถึงอยู่ วันหน้ามีโอกาสยังไงก็ยังอยากจะซื้อ MR2 กลับมาขับอีก ^^

*** ขออนุญาตเจ้าของใหม่ด้วยนะครับ***

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2011
  2. PipEz NeKo

192
    1
    0
    ทริปแรก : สิงหาคม 2549 ไปเที่ยวไร่องุ่นสระบุรี เขื่อนป่าสัก
    เส้นทาง : กทม. - สระบุรี - ลพบุรี - อยุธยา
    ระยะทาง : ประมาณ 500 km
    ระยะเวลา : 1 วัน ( ไปเช้า - เย็นกลับ )
    เพื่อนร่วมทาง : MR2 , 200SX , DC2

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2011
  3. PipEz NeKo

192
    1
    0
    ทริปสอง : พฤศจิกายน 2549 ไปเที่ยวภาคเหนือ
    เส้นทาง : กทม. - เชียงใหม่ - ปาย - ห้วยน้ำดัง - แม่สอด
    ระยะทาง : ประมาณ 2000 km
    ระยะเวลา : 5 วัน
    เพื่อนร่วมทาง : MR2 , 200SX , DC2 , AE100

4. อ้าว เฮีย ลงอันเดียวแล้วหายไปเลยอ่า...........

5. PipEz NeKo

192
    1
    0
    ต่อครับ

6. PipEz NeKo

192
    1
    0
    ทริปสาม : ธันวาคม 2550 ไปเที่ยวเพชรบูรณ์ สระบุรี
    เส้นทาง กทม. - เขาค้อ - ภูทับเบิก - น้ำหนาว - สระบุรี
    ระยะทางไปกลับประมาณ 1300 km
    เพื่อนร่วมทาง : MR2 , DC2

7. PipEz NeKo

192
    1
    0
    ต่อครับ

8. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    กลับมาขับใหม่เลยพี่ อิอิอิอิอิอิ

9. PipEz NeKo

192
    1
    0
    ทริปสี่ : กรกฎาคม 2551 ไปเที่ยวปราณบุรี
    เส้นทาง : กทม. - ปราณบุรี
    ระยะทาง : ประมาณ 800 km
    ระยะเวลา : 3 วัน
    เพื่อนร่วมทาง : MR2 , DC2 , 200SX , JAZZ

10. PipEz NeKo

192
    1
    0
    ยังมีอีกทริปครับที่ไปกาญฯ สังขละ แต่หารูปไม่เจอ ^ ^
    ทุกครั้งที่ไปเที่ยวมีเรื่องราวสนุกสนานต่างๆกันไปในแต่ละจุดหมาย แต่ทุกครั้งที่ไปเจ้า MR2 ไม่เคยงอแง ไม่เคยเสีย ไม่เคยกลับไม่ถึงบ้าน

สุดท้ายนี้ ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาดูเรื่องราวของผมกันนะครับ ^^

11. PipEz NeKo

192
    1
    0
    ใจเย็นครับพี่ยอด เน็ตผมเทพ ^^ ช้าเป็นเต่าเลยครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:04:25 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:03:35 ----------

สงสัยต้องจัดครับโจ้ คิดถึงจริงๆ

12. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ส่วนอีกรุ่นที่ว่า เรื่องเก็บสัมภาระ เด๊ยวเสาร์นี้จะลองถามเพื่อนๆ ที่ใช้อยู่ดูครับ

อ๋อ แล้วก็วันอาทิตย์นี้ บ่ายๆเย็นๆ ถ้าว่าง ชวนมานั่งคุยเล่นที่ร้าน ฮับ เดอ นู ตรงพัฒนาการนะครับ มีมิตติ้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

13. Miashi

Miashi New Member Member

94
    0
    0
    ไปเที่ยวปายนี่สุดยอดครับ ผมอยากขับไปมั่งจัง ไปไกลสุดก็ ออกจาก กทม - กาจญจนบุรี - เพชรบุรี - ประจวบ - สุราด - นครศรี - กระบี่ - พังงา - ภูเก็ต ใช้เวลา 1 อาทิตย์ แบบเที่ยวไปเรื่อยๆ สนุกมากครับ

14. ที่ว่านี่เอา MR2 ไปเหรอ ?

15. Miashi

94
    0
    0
    ช่ายแล้วครับพี่ชาย

16. PipEz NeKo

192
    1
    0
    สุดยอดครับ ผมอยากขับ MR2 ไปภูเก็ตบ้าง เป็นที่ ที่ยังไม่เคยไป

17. ผมไปแล้ว............ตำรวจที่แหลมพรมเทพ ถามผมด้วยว่า รถน้องไม่มีเครื่องแล้วขับมาได้ยังไง ?

18. Miashi

94
    0
    0
    ตอนนั้นได้รถมาใหม่ๆ กำลังเห่อ ขับทางไกลสนุกมากครับ ไม่เบื่อเลยที่จะขับมันครับ
    พอก่อนกลับ กทม ไปตรวจเช็คความพร้อมรถ ช่างที่อู่บอกขอดูเครื่องน้องหน่อย เหอๆ เดินไปเปิดฝากระโปรงหน้าเฉย 55
    กลับมาถึงกทม มีเสียอย่างเดียวครับ ไฟเบรคค้าง ครับ

19. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ไปไกลสุดก้นครนายกหรือไม่ก้ระยอง - -

20. ป๊อด นี่หว่า !!!

21. samakida

samakida New Member Member

59
    0
    0
    ไกลสุด บางนา - ลาดกระบังครับ สงสัยผมจะไกลสุดมั้งเนี้ย

22. pookpui

1,304
    6
    38
    สนใจขับรถไปเที่ยวเก็นติ้ง ที่มาเลเซียกันมั้ย ปลายปีนี้

23. PipEz NeKo

192
    1
    0
    อันนี้มุขคลาสสิคประจำรุ่นเลยครับ ^^

ผมว่าโดนมาแล้วทุกคน .... 555+

24. เชิญแกเอา 2 ขับไปคนเดียวเหอะ

25. ปริญญา MR2

ปริญญา MR2 New Member Member

50
    0
    0
    เยี่ยมเลยครับพี่ยอด รถผมหลายๆ ครั้งแล้วแต่ละครั้งประมาณห้าถึงหกร้อยโล ขับมันส์ๆ มากๆ

26. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    ไป้ท์..สบายดีน่ะครับ..ขับกันไกลๆไม่เจ็บตูดกันบ้างหรือนี่?

27. ToMx

ToMx New Member Member

27
    1
    0
    จขกท ว่างเหรอคับ...ถ้าคิดถึงนักแลกรถกันขับสักเดือนเอาไหม

28. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ไม่ได้ป๊อด แต่ไม่มีโอกาศไปต่างหาก -.-

29. PipEz NeKo

192
    1
    0
    รถผมเบาะเดิมครับ ^^

ผมสบายดีครับพี่ ถ้าพี่นุมีงานหาช่างไม่ได้บอกผมนะครับ ตอนนี้ออกมารับงานเองแล้วครับ

30. PipEz NeKo

192
    1
    0
    เอาอย่างนั้นเลยหรอเพื่อน ขับเดิมๆ จะเร้าใจพี่หรอครับ

ว่าแต่คิดถึงบ้างมั้ยอ่ะ คันน้ำเงินอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้