สอบถามปัญหาไฟตาดพชรครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย VITAN, 9 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    พอดีไปเปลี่ยนไฟตาเพชรมาครับ แต่ไฟมุม ข้างนึงมันไ่ม่ตรงบล็อคพอดีอ่ะครับ

มีพี่ๆเพื่อนๆท่านใดที่เปลี่ยนแล้วเป็นบ้างครับ แล้วมีวิธีแก้ไหมครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ของไต้หวันหรือเปล่าถ้าใช่เปนเหมือนกันหมดค้าบ

3. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามพี่ชายไป

4. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ผมก็ซื้อโคมดำTAIWAN มากำปรับมุมองศาไฟไม่ได้ทำไงดี

5. is00269

is00269 New Member Member

49
    0
    0
    ไต้หวันชัวร์ เคยๆๆๆๆ

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    บล็อคมันอาจจะไม่ตรงครับ คงต้องค่อยๆ ปรับกันไปนะคับ อิอิ

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    โคมไต้หวันไฟเพชรบ้านเรา มีหลายยี้ห้อนะครับ เลือกดีๆ ถ้าให้ดีหาของ DEPO มานะครับ

8. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    DEPO เป็นทุกคันครับ

ผมแก้ด้วยการ ตัดตัวขายึดพลาสติกเดิมออก แล้วตัดเหล็กแผ่นบางๆขึ้นมายึดใหม่ครับ กวดน๊อตเอาเลย
    แน่นๆ จบ ใช้ยาว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้