สหวัดดี ผมสุรเชษฐ์ เสวตชาติ อายุ20ปี ชื่อเล่นเอ็ม เรามาอย่างสันติ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย m5shot, 22 กุมภาพันธ์ 2011

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. m5shot

m5shot New Member Member

12
    0
    0
    แนะนำตัวแค่นี้ หวังว่าพอนะครับ

พอดี กำลังดู civic coupe

แล้วไปเจอรถคันนึง ถูกใจ ดูๆไปรอบ ดันไปเจอ สติกเกอร์ siclub เลยพาตัวผมมานี้

อยากจะหาเจ้าของคนเก่า จะเจอไหมเนีย-.-

รถเคยติดแก๊ส มาด้วย แต่ยังไม่เอาสวิกออก แม็ค16นิ้ว เครื่องB20 สีแดง (เค้าบอกว่าปี2000) ไม่รู้ว่าจริงไหมเพราะรถมีคิ้วกันชน

จำสีไฟท้ายไม่ได้ เพื่มเติมอย่างไงผมจะกลับไปถ่ายรูป รถมาให้

กำลังจะชื้อมา เลยมาขอคำแนนำ จากพี่ๆ หน่อย ไม่มีก็น้อย ผมหวังว่าคงจะได้เป็นครอบครั่วเดียวกันกับพี่ๆนะครับ

สหวัดดีครับ ชี้แน ด้วยครับ

2. m5shot

12
    0
    0
    ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ. ที่นี้ด้วยครับ

3. ่nuttanun

่nuttanun New Member Member

216
    2
    0
    ถ้ามีคิ้วที่กันชน ไม่น่าจะใช่ ปี 2000 นะ

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ไอ้เราก็นึกว่า มนุษย์ต่างดาวบุก SI ยินดีคับคลับนี้ ฮายิงกว่าตลกคาเฟ่

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    สีแดง มีสติกเกอร์ รถใครหว่า ที่นึกออกก็รถน้องตงนะ อิอิ ก็ขอให้ได้ที่ถูกใจครับ ยินดีต้อนรับเสมอครับ

6. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ผมเคยเจอนะ สีแดง มีคิ้วเล็กๆติดอยู่อะ แต่เป็นตัว 2000 นะ ก็งงๆเหมือนกัน แต่จำไม่ได้ว่ามีสติกเกอร์หรือป่าว

7. m5shot

12
    0
    0
    แล้ว คิ้วกันชน ที่พี่ๆว่าเนีย มันอยู่ที่ หน้า-หลัง ใช่ไหมครับ

หรือด้าน ซ้าย-ขวา

แล้วจะดูปี รถได้จากที่ไหนครับ (เลขตัวถัง ก็ไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงไหน) อย่างไงพี่ๆช่วยแนะด้วยนะครับ

หวังว่าคงได้การต้อนรับ และได้ร่วมมิดติ้ง กับพี่ๆในเร็ววันนะครับ อย่างไงผมจะพกไม้ไป ตีสนิทพวกพี่ๆสักคนละทีสองที

ฉันโง่ ฉันเขลา ฉันจึงมาขอความรู้ ขอบคุณล้วงหน้าครับ

8. m5shot

12
    0
    0
    ขอเพื่ม คำ ถามอีกสักนิดส์นะครับ ผมบอร์ดมันช่า หรือค่าเนตผมมันถูกครับเนีย

หรือว่ามันเป็นสไตร์ครับ ให้รอลุ้น โพสติดไหม

9. m5shot

12
    0
    0
    ขอเพื่ม คำ ถามอีกสักนิดส์นะครับ ผมบอร์ดมันช่า หรือค่าเนตผมมันถูกครับเนีย

หรือว่ามันเป็นสไตร์ครับ ให้รอลุ้น โพสติดไหม

เดินรอบห้องได้ 2-3 รอบอะครับ สงใสผมจะร้อนใจด้วย

พอเดินกลับมา ปู กด ว่าไม่ติดอีก>< เค้าสเทือนใจน่ะ

10. m5shot

12
    0
    0
    นั้นไง พอออกมา ก้ออกมาซะ-*- ข้าพระเจ้า ขออภัย.

11. m5shot

12
    0
    0
    แล้วน้อง ตง หรือ พี่ตง น่าจะเป็นพี่สำหลับ ผมนะ เค้าขายรถทำไมหรอครับ

พี่ๆท่านใดรู้จัก ช่วย นำตัวเค้ามาให้ผมชักถามหน่อยซิครับ

จะบอกว่าให้สอบ แต่ไม่กล้า กลัวเค้า สวน

ผมยังเป็นเด็กพูดจาโผงผาง ไปบ้างขออภัยไว้ ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ แต่รับรอง ครับผมจะเป็นน้องที่ดีและทุกคำพูดจริงใจ

ฝ่ากตัวด้วยนะครับ

12. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    เล่น facebook ป่าวครับบ
    คุยในเฟสบุคก็ได้นะ ไวกว่า 5555+
    ClubSi Thailand ลองกด search ในเฟสบุค ดูนะครับบบ :D

13. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ตอบคุณอากังฟู เอ้ย คุณ สุรเชษฐ์ เสวตชาติ

ตอบเรื่องเข้าบอร์ดช้าคับ :: บอร์ดนี้รถแรงเป็นองค์ประกอบอันดับสุดท้าย แต่จะเข้าคลับได้ต้องเน็ท 8 เม็กขึ้นไปคับ 555
    ตอบเรื่องตีสนิท :: แนะนำตีสนิทท่านประธานไว้ได้เลยคับ เค้าเป็นหัวหน้าสมาคมคนรักครอบครัว 55

14. m5shot

12
    0
    0
    แล้ว เรื่องปี รถ อะครับ

ดูจากเวลาตัวถังได้ไหม แล้วเลขตัวถังอยุ่ตรงไหน

ขอบคุณครับ

15. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    จะดูจากเล่มก็ไม่ชัว ดูที่ตัวรถเลยละกันครับ
    96-98
    กันชนหน้า-หลัง มีเส้นยางกันกระแทก
    เพลดเดิมติดที่หน้ารถจะแสดงเลขตัวถังและเลขเครื่องเดิม ถ้ายังไม่แกะออก หมายเลขเครื่องจะขึ้นต้นด้วย D16Y4
    ไฟท้ายมีสี ขาว แดง ส้ม
    ตัวอย่างตามนี้ http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=553337
    99-00
    กันชนหน้า-หลังไม่มียางกันกระแทก
    เพลดเดิมติดที่หน้ารถจะแสดงเลขตัวถังและเลขเครื่องเดิม ถ้ายังไม่แกะออก หมายเลขเครื่องจะขึ้นต้นด้วย D16Y8
    ไฟท้ายมีสี ขาว แดง
    ตัวอย่าง http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=538734

ขอให้โชคดี และยินดีต้อนรับครับผม

16. Interista

1,112
    1
    0
    coupe มีแต่ D16Y8 ไม่ใช่หรอครับ

ปี 96 จะฝาดำ / ปี 99 จะฝาขาว

ส่วนที่ผมเคยบอกว่าเคยเจอ 2000 มีคิ้ว นั่นคือ คิ้วแบบเล็กๆเลย เล็กจริงๆ = ="

17. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

น้องเค้ามาเปิดตัวแบบเอาฮาจริงๆ เล่นทุกมุขเท่าที่จะเป็นไปได้เนอะคุณน้อง ยังไงก็ยินดีต้อนรับค่ะ

สำหรับเรื่องรถคันสีแดง พี่ไม่สามารถตอบได้จริงๆว่าเป็นรถใครค่ะ เพราะว่าก่อนหน้าก็มีพี่ๆที่ใช้รถสีแดง(เดิม)ไม่ได้มี คุณตง คนเดียว

ที่จำได้ตอนงานแข่ง Gymkhana ครั้งแรกของ ClubSi ที่สนาม BRC หลังซีคอน มีสีแเดง(เดิม) แต่จำชื่อพี่เค้าไม่ได้แล้ว

ถ้ามีทะเบียนรถอาจจะพอช่วยได้ค่ะ แต่ไม่รับปากนะค่ะ เนื่องจากว่ารูปมันก็นานแล้วเพราะว่าเหลือเพียง VDO ที่ถ่ายไว้ตอนนั้นนะค่ะ

ประเด็นเรื่องเจ้าของรถไม่สำคัญหรอกค่ะ สำคัญที่ตัวรถมากกว่าว่ายังคงสภาพดีตามอายุแค่ไหน เนื่องจากว่ารถรุ่นนี้ก็ 10 กว่าปีแล้ว

อะไหล่และ part บางส่วนอาจจะถูกเปลี่ยนแปลงไปบ้างแล้ว สำคัญคือ ดูที่ตัวถังว่ามีการชนหนักมาบ้างรึป่าว (ชนเล็กชนน้อยเป็นเรื่องปกติ)

และเครื่องโดนยำมารึป่าว เนื่องจากว่าผ่านการติดแก๊สมาแล้ว สภาพเครื่องน่าจะต้องมีการบำรุงรักษาอีก ระวังเรื่องนี้เยอะๆค่ะ แต่ถ้าจะวางเครื่องใหม่ก็ไม่ต้องสนใจจุดนี้

การที่มี Sticker Clubsi ก็ไม่ได้เป็นตัวการันตีได้ว่ารถคันนี้สภาพดีแน่นอน ด้วยเหตุผลเพียง 2 ข้อ คือ

1. รถคันนี้อาจจะโดนขายมาแล้วจากบุคคลที่เคยอยู่ ClubSi และคนใหม่เค้าก็ไม่ได้เอา Sticker ออก

2. ณ ปัจจุบันคันนี้ไม่ได้เข้ามามีตติ้งเป็นเวลานาน(มาก) เราจึงไม่ทราบสภาพรถและความเคลื่อนไหวต่างๆของตัวรถว่ามีประวัติมาอย่างไรที่แน่นอน

ดังนั้นอย่างที่แนะนำข้างต้นนะค่ะ ลองพิจารณาดูแล้วกันค่ะ ขอให้ได้รถที่คู่ควรนะค่ะ และเค้าจะได้อยู่กับเราไปนาน เหมือนที่พี่อยู่กับลูกสาวคนเก่งของพี่มากว่า 8 ปีแล้ว

18. punkskate007

3,546
    1
    0
    แนะนำมาซื้อกับคนในคลับที่กำลังจะขายรถตอนนี้เลยดีกว่าคับ คิคิ

19. m5shot

12
    0
    0
    ขอขอบคุณพี่ juomaru, punkskate007,G Type R, Interista, พี่โนต, canniva, Wakita(WA) ,,, และพี่ท่านอื่นอีกที่ไม่ได้เอยชื่อเป็นอย่างมากนะครับวันนี้กระจางแล้วครับ

หวังว่าคงได้พบกันเร็วๆนี้นะครับ เตียมโดนไม้สนิทตี ที่ผมพกไปกันได้เลยครับล้อเล่นนะจร๊ะ ถึงจริงก้คงไม่เจ็บ -.-

ถ้าเป็นการไม่รบกวน ขอความกรุณา พี่ๆ กลับมาโพสชื่อให้ผมทราบสักนิดนะ ไม่มากก้น้อย

และ อีกเรื่องนึงที่อยากรบกวน อยากได้พี่ๆในครับ ไปดูรถ คันที่ว่ากลับผมหน่อยจะขอบคุณอย่างมากครับ (จะกลับไปสิ้นเดือนนี้)

(กลัวว่าจะได้รถขโมยมา) จากที่ไปขอเป็นน้องในงานมิดตริงส์ จะกลายเป็นหัวขโมยเอาซะ

พี่ๆ ท่านที่พอจะว่าง ขอความกรุณาด้วยครับ (รถอยู่เต้น แถว คาฟู)

ขอบคุณครับ M เพื่มเติมครับ คาฟู ศรีนครินทร์

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2011
  20. punkskate007

3,546
    1
    0
    ใครอยู่แถวนั้นจัดให้เลยนะฮ้าฟ ว่าแต่ คาร์ฟู แถวไหนอะ

21. m5shot

12
    0
    0
    ขอ อภัย พิมขาด -*- หวังว่าคง มีพี่ใจดี ที่สละเวลาอันมีค่า ไปกับผมได้นะครับ

22. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    s6s6 คิคิ ชิมิ ชิมิ

23. m5shot

12
    0
    0
    สงใสงานคงยุ้งกัน อิอิ ชิมิ ชิมิ >,<

24. Interista

1,112
    1
    0
    เต็นท์ ข้างๆคาฟู อะหรอครับ ?

รอพี่บุ๊คเข้ามา เผื่อจะพาไป 555+

25. m5shot

12
    0
    0
    ว้าวๆ ขอให้พี่โตมาหล่อเหมือน พี่ครับ พี่เบส เป็นพระคุณอย่างสูง

26. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0

ท่าทางน้องเค้าจะมีปัญหากับหารสะกดคำอย่างรุนแรง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 02:06:32 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 02:06:29 ----------

ท่าทางน้องเค้าจะมีปัญหากับหารสะกดคำอย่างรุนแรง

27. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    คุยกันละคับ ^^ ผมรู้แล้วรถของใครขอไปดูตัวจิงก่อน

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้