เรื่องสี

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Gasim, 4 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gasim

Gasim New Member Member

110
    2
    0
    สอบถามเรื่องทำสีรถหน่อยครับ tiger cab ทำสีเดิมทั้งคัน 32000 แพงมั๊ยครับ

2. เอ้ารถใคร ชนบ่อยๆ มาตีราคาหน่อยเร๊วววว 555555

3. แล้วทางอู่ใช้สียี่ห้ออะไรครับ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ถ้าลอกสีด้วยทั้งคันก็ไม่แพง แต่ไหนๆแล้วถ้าลอกสีแล้วไม่ลองมองสีในดวงใจแล้วทำสีนั้นเลยดีไหมครับ

5. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    เห็นด้วยกับพี่แมนคับผม ^.^

6. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ใช้สีอะไร รับประกันงานแค่ไหน จัดไป

7. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ผมว่าแพงนะผมเอา TFR ที่บ้านไปทำลอกทั้งคันปะผุด้วย ผ่นฟินโค้ดคัทชีด้วย 26000 เองครับ สีแห้งช้านะ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลอกแล้ว ใส่ลายเดิม ของแท้ ด้วยเปล่าว ลองดูอีกที

9. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    มาเก็บความรู้คับ

10. KILLERPPK

KILLERPPK New Member Member

59
    2
    0
    ขอรายละเอียดการทำก่อน

แล้วจะได้รู้ว่าคุ้มหรือไม่

11. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    สีในดวงใจ อิอิ.......เทาดำ...พูดแล้วชักอยาก

12. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ราคานี้ถ้ามีรับประกันสี อู่มาตราฐาน มีห้องอบ เครื่องมือครบๆ
    ขั้นตอนการทำสี อาบน้ำแล้วสาดสี หรือลอกสีแล้วค่อยพ่นใหม่
    ถ้าลอกสี ลอกแบบ ใช้น้ำยา หรือ ไฟเป่า ใช้ลองพื้นอะไร สียี่ห้ออะไร
    ถ้าเงาๆแว๊ปๆแบบประธานเค้า ยี่ห้อนกแก้ว รวมถึงยี่ห้อแล๊คเกอร์ด้วย
    สรุปมีประกันผลงาน อู่มีชื่อเสียงหน่อยก็อุ่นใจครับ ขอให้คุณภาพกับ
    ราคาสอดคล้องกันนะครับ ในความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

13. tOmZa_HK

tOmZa_HK New Member Member

96
    1
    0
    มาหาความรู้ เผื่ออยากทำมั่ง

14. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามนี้ครับบบบบ

ว่าแต่รถผมไม่มีนกแก้วเลยนะอิอิอิอิ

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เข้ามาเก็บความรู้

16. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ผมว่าต้องดูรายละเอียดครับถ้ารายละเอียดมีมากก้อไม่น่าแพงนะอย่างพี่ๆเค้าว่ากันรอท่านอื่นมาต่อครับ

17. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    32000 ต้องดูผลงานที่ผ่านมาของอู่

18. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ตามนั้นครับต้องดูรายละเอียดก่อน แต่ผมว่าราคามันสูงไปนิดนึงนะครับ
    ถ้าสองปลายๆก็ ยังok นะครับ ภายในรื้อพ่นใหม่มั๊ย ห้องเครี่องด้วยหรือเปล่า
    ของผมรอบที่แล้วภายในก็ไม่พ่นให้ผม ห้องเครื่องก็ไม่พ่นแล็คเกอร์ให้ปล่อยไห้มันด้านๆ
    อยู่แบบนั้นแหละ คุยกันไห้ดีก่อนครับ เย็นๆ

19. Gasim

Gasim New Member Member

110
    2
    0
    ผมยังไม่คุยรายละเอียดกับทางอู่เลยครับ
    รู้แค่ว่าเป็นสีแห้งช้าและลอกสีทั้งคันอะครับ
    แค่ให้เขาประเมินราคาให้คราวๆก่อน
    เดี๋ยวต้องเข้าไปเจรจาอีกรอบอะครับ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ พอดีไมีรู้เรื่องทำสีเลยอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้