เวลาเจอหลุม หรือข้ามทางรถไฟ มีเสียงดังกรื่ก... แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย zippo77, 4 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zippo77

zippo77 New Member Member

47
    0
    0
    อัดโช๊ตหน้า-หลังกึ่งแก๊ส ทำช่วงล่างเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้ามาเรียบร้อยแล้ว วิ่งเงียบเรียบเนียนดีมาก วิ่งทางปกติ ทางขรุขระนิดหน่อย หรือเนินหลังเต่า ไม่เป็นไรนะครับ แต่ถ้าเจอหลุมลึกหรือข้ามทางรถไฟจะมีเสียงกรื่ก น่าจะทำอะไรเพื่อแก้ไขจุดนี้ได้บ้างครับ อ่านเจอกระทู้เก่าๆ เห็นว่ายางรองเบ้าโช๊คอาจเป็นสาเหตุเพราะเก่าเปื่อยหมดอายุ เป็นตรงจุดนี้ด้วยรึป่าวครับ

2. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    เจออย่างที่บอกก็เป็นกันทุกคันแหละครับ..........

3. pitch

pitch New Member Member

254
    0
    0

จริงป่าวน้า ได้ข่าวว่ารถน้านุ้ม เหมือน นุ่น เลยนะ 55555

4. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ก็รองเช็คยางรองเบ้าโช๊คก็ได้ครับว่าขาดหรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้