โดนเซฟฯเมาถอยเบียดตูด ต้องเข้าอู่เปลี่ยนไฟท้าย ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย zippo77, 2 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zippo77

zippo77 New Member Member

47
    0
    0
    คนเมาขับเซฟฯชนท้ายวีออส พากันมาเคลียร์ในปั๊มน้ำมันแต่ไม่รู้เรื่อง(เมาเพียบ)ทำท่าจะหนี แต่ดั๊นถอยมาเบียดตูดหน้าแหลมของเราซึ่งจอดอยู่ดีๆทำเอาสีกันชนถลอกแถมไฟท้ายซ้ายแตกมุม สรุปไปเคลียร์กันต่อที่โรงพัก ถ้ารถใหม่กับรถใหม่คงไม่มีปัญหาอะไรเรื่องซ่อม แต่เรารถเก่านี่ซิ ปัญหา

ที่อยากถามคืองี้ครับ เรื่องไฟท้ายที่ต้องเปลี่ยน ประกันคู่กรณีคงให้เปลี่ยนแค่ข้างเดียวอยู่แล้วตามหลัก ถ้าให้อู่หาของเองให้คิดว่างานนี้จะยืดเยื้อไหมครับ ผมล่ะกลัวจริงๆว่าเขาหาของให้ไม่ได้ แต่ถ้าเราจะหาเองปัญหาก็คืออะหลั่ยไฟท้ายที่หาได้ในนี้ส่วนใหญ่ขายกันเป็นคู่ไม่แยกขาย สมาชิกท่านใดมีคำแนะนำดีๆให้ผมบ้างครับกับกรณีเช่นนี้

2. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    เป็นข้างที่วรจักรยังมีของไตหวันขายอยู่นะครับ

ไฟท้าย TT141 ของแท้ราคารวม VAT แล้วดวงละ 2,880 บาท
    ไฟท้าย TT141 ของ TAIWAN ราคาดวงละ 1,150 บาท

http://www.autoatone.com

ส่วนประกัน รอท่านอื่นช่วยตอบทีครับ ผมไม่มีความรู้

3. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    กลัวอู่หาของไม่ได้ก็คุยกับทางอู่ขอซื้อของเองได้ไหมลองคุยดูครับ

4. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    มีครับ 2000 บาท ของแท้ข้างซ้าย 0876890216 โจ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2011
  5. zippo77

47
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับความเห็นของทุกท่านครับ

6. zippo77

47
    0
    0
    ขอถามอีกเรื่อง วิธีโพสรูปบอร์ดนี้ ทำยังไงครับ

7. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ต้องคุยกับประกันครับ ถ้าเค้าหาของไม่ได้เราก็บอกเด่วซื้อเองแล้วเอาบิลมาเบิกได้ไหม

8. zippo77

47
    0
    0
    ครับ กะว่าจะทำแบบนั้นเหมือนกันให้อู่หาให้ก่อน ขอบคุณมากครับ

9. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    คลิกไอคอนรูปต้นไม้(ใส่รูปภาพ) แล้วใส่ URL รูปจากเว็บที่ฝากไว้ครับ

10. zippo77

47
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

11. pitch

pitch New Member Member

254
    0
    0
    ส่วนมาประกันจะซื้อไห้เป็นงาน ไต้หวัน ครับ เค้าไม่ค่อยอยากเสียเวลา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้