ช่วยแนะนำfrontให้กับHonda new City 2003 ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย alongks, 17 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. alongks

alongks New Member Member

2
    0
    0
    ที่ดูๆไว้ก็มี 2 รุ่นครับคือ JVC G-615 กับ Pioneer 5850 ครับ

ที่ชอบJVC เพราะมี Aux -in ตอนก็ว่าหน้าตาสวยดี แต่พอมาเห็น 5850 ที่ราคาไกล้ ๆ กัน เลยลังเล และก็สงสัยในคุณสมบัติบางตัวของ 5850 คือที่เขาเขียนว่า ต่อ I-POD (optional) นี่ เป็นอย่างไรหรอครับหรือว่ามีช่องต่อ Aux-in

การฟัง - ชอบเสียงแนวใสๆ ฟังเพลงสบายๆ ไม่เน้นเบส

ลำโพงเดิมครับ ไม่มี AMP เลยอยากรบกวนถ้าอีกว่า ถ้าติด front ไหม ต้อง เพิ่มลำโพงไหม

คือผมเพิ่งเข้าบอร์ดครั้งแรกครับ ไงก็รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ดัวยะครับ

ขอบคุณครับ
    น้องใหม่ อิอิ

2. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ถ้าเรื่องแนวเสียง jvc เสียงใสกว่า pioneer ครับ

เปลี่ยนฟร้อนใหม่ ก็เปลี่ยนลำโพงด้วยดีกว่าครับ เพราะลำโพงติดรถเดิมๆนั้นไม่มีคุณภาพเท่าไหร่ แต่ต้องดูว่ารถอะไรนะครับ อย่างเล็กซัส เครื่องเสียงก็ถือว่าดีเหมือนกันครับ

3. alongks

alongks New Member Member

2
    0
    0
    ช่วยแนะนำ ลำโพงให้ด้วยได้ไหมครับ ยี่ห้อไหนดี ราคาประมาณเท่าไหร่ เอาแบบกลางๆน่ะครับไม่แพงมาก(เหมาะสมกับ front)

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ลำโพงนี่จะเล่นแบบไหนคับ รวมชิ้น แยกชิ้น หรือ 6*9 คับผม แล้วจะเล่นกี่คู่คับ หน้าอย่างเดียว หรือว่าหน้าหลัง คือขอข้อมูลนิดนึงอ่ะคับ ไม่งั้นไม่รู้จะแนะนำไงดี ถ้าบอกงบที่มีมาได้ก็ดีคับ จะได้จัดให้ลงตัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้