ถามเรื่องกรองเปลือยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย VITAN, 26 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    พอดีรถผมเป็นเครื่องเดิมอ่าครับ GA15 เกียร์กระปุกนะครับพอดี อยากเปลี่ยนจากกรองเดิมเป็นกรองเปลือย

แต่อยากทราบข้อดี กับข้อเสียอ่าครับ ว่ามีอะไรบ้าง

ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    กรองเปลือยจะกรองฝุ่นได้น้อยหน่อยอ่ะค้าบ

แนะนำหาแบบใส่กับกรองเดิมมาใส่ดีกว่า

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ถ้าใช้งานทั่วไป ได้ไม่คุ้มเสียครับ

มันจะเห็นผลแต่ ตอนรอบสูง

ที่สำคัญต้องกั้นห้องด้วยครับ

4. VITAN

246
    0
    0
    อ๋อ ขอบคุณครับ สรุปกรองเดิมๆดีกว่า ^^

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    กรองเดิมๆๆๆ ^^ ด้วยค้าบ

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ลองกรองเดิม แต่ใส่ใส้กรองแบบยี่ห้อเดียวกับกรองเปลือยก็ได้ครับ

เคยเห็นยี่ห้อพวก K&N ก็มี

ใครมีประสพการณ์ รบกวนด้วยครับ

7. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    เอารูปกรองเดิม แต่เป็นของซิ่งมาให้ชมครับ ที่เห็นด้านล่างใส่กับกรองเดิม B14 ได้เลย ชื่อสำนักก็ NISMO ครับ

แต่ถ้าอยากได้พวกทรงดอกเห็ด ต้องเดินท่อต่อออกมาจากคอไอดีครับ เหมือนที่เพื่อน ๆ แนะนำ

8. VITAN

246
    0
    0
    อย่างของพี่อุ้ยจะหาซื้อที่ไหนครับเนี่ย ฮ่าๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้