รบกวนจิงๆๆๆๆคับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย MOD@O, 27 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MOD@O

MOD@O New Member Member

5
    0
    0
    คือตอนนี้กำลังดูอยู่คับว่าจะซื้อ MR 2 หรือ CELICA ที่มีไฟหน้า 4ดวงปี94 ขอช่วยแนะนำหน่อยคับค่าใช้จ่ายการบำรุงรักษาข้อดี+ข้อเสียแตกต่างกันอย่างไรหรือมีอะไรดีๆๆแนะนำก็แนะนำดั้ยคับเป็นความรู้แนะนำมาเยอะๆๆนะคับขอบคุณเป็นอย่างสูงคับ

2. เอาง่ายๆ นะครับ ชอบรูปลักษณ์ คันไหนซื้อคันนั้นครับ และมีเงื่อนไข ตามด้านล่างคือ.........

ถ้าจะซื้อมาแล้วใช้เป็นรถคันหลัก ขับไปโน่น ขับไปนี่ รับเพื่อน รับแฟน พาพ่อ กับแม่ไปไหนมาไหน บรรทุกนั่นนี่โน่น ซื้อ celica โลดครับ

แต่ถ้าเป็นรถคันที่ สอง คันที่สาม เอาไว้ขับเฉี่ยวๆ เล่นๆ ซื้อ MR2 ครับ

พูดง่ายๆ คือ MR2 เป็นรถสปอร์ต (เห็นแก่ตัว) จริงๆ ส่วน celica เป็นรถที่ใช้งานได้เอนกประสงค์กว่าเยอะ และมีรูปลักษณ์ (แอบ) สปอร์ตครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆ เช่น การบำรุงรักษา ข้อดีข้อเสีย อะไรพวกนี้ไม่ต่างกันมากครับ ไม่ต้องเอามาคิดเป็นประเด็น

ปล. ไม่มอง integra DC2 ด้วยเหรอครับ

3. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    เครื่องกลางลำสนุกกว่ามาก

4. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    ถ้าต้องการมีรถสปอร์ทไว้ขับเล่นหรือสะสม..ก็ MR2
    ถ้าต้องการมีรถสปอร์ทไว้ขับเล่นและใช้งานเลือก CELICA เลยครับ

5. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ชอบรุ่นไหน เอารุ่นนั้นเลยคร้าบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้