ร้าน TRC ผิด หรือ ผมคิดไปเองหว่า?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 11 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ผมเห็นหน้าโฆษณา ในหนังสือ RACE เล่มล่าสุด ของร้าน TRC ลงลดราคาสินค้าตัวช่วยจุดระเบิด ยี่ห้อ PIVOT มั้งจำไม่ค่อยได้ เหลือ 1990- ผมก็สนใจ วันรุ่งขึ้นก็ขับรถจากบ้านที่นครปฐม ไปร้านที่เชียงกงปทุมวัน พอถึงร้าน ก็เจอพี่ผมยาวๆหน่อย หน้าตาดีๆหน่อย
    ผม... พี่คับ ตัวนี้ราคาเท่าไหร่ (pilot):)
    เจ้าของร้านมั้ง.... 2500 คับ:sad:
    ผม.... อ้าว! พี่เห็นในหนังสือRACE ลงโฆษณาว่าลดเหลือ 1990 นี่คับ:embarassed:
    เจ้าของร้านมั้ง..... อืม! หนังสือเค้าลงผิดคับ ขาย 2500 คับ ราคานั้นขายไม่ได้คับ:cool:
    ผม....จ๊วย...เอ๊ย...(คิดในใจ เดี๋ยวโดนต่อยเอา) งั้นผมไม่เอานะคับถ้าไม่ได้ราคานั้น:mad:
    เจ้าของร้านมั้ง .... ไม่เป็นไรคับ หน้าตาเฉย มากๆ :confused:
    สุดท้ายผมก็ต้องขับรถกลับมือเปล่า ไกลก็ไกล เวรจิงๆ ในใจก็คิด แม่ม หลอกลงราคาให้มาซื้อของหรือเปล่า ยังไงมันมาแล้วก็ต้องซื้ออะไรบ้างหล่ะว่ะ หรือ ว่าเค้าลงผิดจิงๆ ถึงจะลงผิดจิงๆ แล้วจะไม่รับผิดชอบอะไรบ้างเลยหรือ แค่บอกว่าลงผิดแค่นี้ แล้วก็จบกัน ดีที่ผมอยู่แค่นครปฐม ถ้าบางท่านอยู่ต่างจังหวัด ถ่อขับรถมาแล้วเจอแบบนี้คงเสียอารมย์กว่าผมหลายเท่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มิถุนายน 2007
  1. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  2. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ลงผิดไม่น่าเปนไปได้นะคับ ก่อนหนังสือจะลงต้องมี ตรวจพรู้ป ตรวจเท็กซ์ แถมถ้าเปน แอด ยิ่งต้องลงให้ลูกค้าผิดไม่ได้ ก็ลองไปคิดเอาแล้วกันครับ เหนๆกันอยู่

3. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    ถ้าลงราคาผิดจริง ก็ไม่รู้ ว่า ทางร้านส่งผิด หรือ art ทำผิด แต่ขับรถไปไกลๆ
    พร้อมเสีย ตังค์ แล้วไมได้ ของเนี่ย หงุดหงิด จริงๆนะ

4. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    ผมโครตเกยีจร้าน trc เชียงกงบางนาเลย
    ร้านข้างในอะ แมร่งพูดดี เวลาจะไปดูของ
    พอมาขอของลองเทียบรถแล้วมัน ใส่ไม่ได้
    ผมก้อไม่เอา แล้วแมร่งทำหน้าไม่เตมใจมากๆ 3 หนแล้ว
    เลยไม่เคยไปอีกเลย

5. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    เสียความรู้สึกครับ เข้าใจทั้ง 2 ฝ่ายครับ แต่เจ้าของร้านก้อน่าจะพูดกันดีๆ หน่อยเนอะ

6. ใช่ๆผมก็ว่าอย่างงั้น คงเป็นกลยุทร์ของร้านเค้า ตอนที่ผมเริ่มแต่งรถใหม่ๆยังเคยโดนหลอกขายมาเลย ตอนนั้นยังโง่อยู่ไม่รู้ว่าท้องตลาดทั่วไปเค้าขายเท่าไร่ พอรู้ว่าขายแพงกว่าทั่วไปมากๆ(จากราคาของทั่วไปขายอยู่2500-3000 แต่นี่เค้าขายผม5500 )ก็เลิกเข้าร้านยาววว คงเห็นว่าผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร ก็เลยฟันซะเลย หุหุ สมน้ำหน้าตัวเองจัง

7. nook35

nook35 New Member Member

181
    6
    0
    ลองดูคับร้านนี้หลายอย่างที่ลงหนังสือกับราคาที่ไปที่ร้านคนละอย่าง แพงกว่าหนังสือที่ลงนะคับ ผมถามว่าไม่ใช่ราคาในหนังสือเหรอ แม่งเสือกตอบกลับมาว่า นั้น ราคาเก่าแล้ว ผม ก็ งง นะ ของ ยิ่งเก่า ราคา ยิ่งแพง เซ็ง กับแม่ง จิง ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เจอแบบนี้บ่อยจัง

9. POP Is De@d

POP Is De@d New Member Member

65
    0
    0
    TRC ที่ เซียงกง บางนา เคยเจอมาเหมือนกันแล้วก็ไม่เคยซื้อของร้านนั้นอีกเลยถ้าไปก็เข้าแต่ร้าน RTN บริการดีกว่าเยอะ

10. jirayu

252
    10
    0

ถูกกกกกกกกกกกกก

11. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ก่อนที่ผมจะไปซื้อไม่ว่าที่ไหนผมโทรเช็คก่อนตลอดอ่าครับ
    ว่าราคาเท่าไหร่มีของป่าว ไปถึงแล้วไม่ได้ของเซงมากๆๆ
    แต่อย่างน้อยก็ไม่น่ามาทำหน้าเฉยใส่เราหรอก

12. tor_cef-thai

tor_cef-thai New Member Member

19
    0
    0
    พวกนี้มันพริ้วววไปเรื่อย

13. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    กรณีแบบนี้น่าจะเล่นงานด้านกฎหมายซะให้เป็นกรณีศึกษากันไปเลยนะครับ

14. ร้านนี้ในหนังสือกับที่ร้าน ราคามันต่างกันประจำเลย

15. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    เห็นด้วยครับลงผิดคงยาก น่าจะเป็นกลยุทธ์ทางการตลาดมากกว่า มาจากนครปฐมเจออย่างนี้เซ็งแทน

16. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    ผมโทรเช็กอ่ะคับราคาไม่ตรงก็ไม่ไป แต่แปลกนะคับร้านมันไม่ง้อลูกค้าเลย

17. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    รู้อย่างเดียวว่าของแพงอ่ะ

18. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ร้านกับหนังสือรถ มันเตี๊ยมกันแล้วครับ

คนทำงานหนังสือรถทำไมจะไม่รุ้ราคาของครับ เค้าแกล้งลงผิดแน่นอนฟันธง

19. dr.punchy

dr.punchy New Member Member

18
    0
    0
    คราวหน้าก้อลองโทรไปถามก่อนนะคับ จะได้ไม่เสียเวลา+ความรู้สึก

20. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ผมจะโทรเช็คราคาและจะถามว่ามีของเลยหรืเปล่า เคยโดนมาก่อนครับ
    ดูราคาแล้ว ไปซื้อเลย ไม่ได้โทรเช็ค อย่างเซ็ง
    ผมเคยเจอแย่กว่านี้อีกครับ โทรเช็คราคา และรายละเอียดต่างๆ ถามชื่อคนที่ผมคุยสายด้วย
    พอไปถึงร้าน ของไม่ตรงกับที่คุยไว้ ผมยื่นกระดาษที่จดรายละเอียดตอนคุยทางโทรศัพย์
    มันยังมีหน้ามาถามผมอีกว่า " ผมบอกคุณอย่างนั้นจริงๆหรือ" เอากับมันซิครับ ขับรถไปตั้งไกล

21. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ผมจะโทรเช็คราคาและจะถามว่ามีของเลยหรืเปล่า เคยโดนมาก่อนครับ
    ดูราคาแล้ว ไปซื้อเลย ไม่ได้โทรเช็ค อย่างเซ็ง
    ผมเคยเจอแย่กว่านี้อีกครับ โทรเช็คราคา และรายละเอียดต่างๆ ถามชื่อคนที่ผมคุยสายด้วย
    พอไปถึงร้าน ของไม่ตรงกับที่คุยไว้ ผมยื่นกระดาษที่จดรายละเอียดตอนคุยทางโทรศัพย์
    มันยังมีหน้ามาถามผมอีกว่า " ผมบอกคุณอย่างนั้นจริงๆหรือ" เอากับมันซิครับ ขับรถไปตั้งไกล

22. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    อ้าว.......บอกรายละเอียดไปขนาดนี้แล้วหลักฐานเราก็มีแต่พูดแบบนี้ก็แย่ดิ ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวนี้ร้านของแต่งเกิดขึ้นเป็นดอกเห็ด ร้านไหนทำไม่ดีเดี๋ยวก็เจ๊งเองแหละ:D

23. holden@rd28

holden@rd28 New Member Member

33
    1
    0
    มันเป็นเทคนิคในการเรียกลูกค้าครับ เห็นราคาก็น่าสนใจ แต่ไปถีงไม่มีของบ้าง ลงผิดบ้าง อ้างไปเรื่อย ร้านค้าที่ลงโฆษณาในหนังสือใช้เทคนิคนี้หลายร้านครับ

24. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    เคยเจอเหมือนกันครับ

ป๋ม ว่า บางทีก็แล้ว แต่ อารมณ์ เค้านะครับ

เคยได้ ถุกกว่า ใน หนังสือ ก็ มี

แพง กว่า ก็ มี ตามรมณ์ จริงๆครับ

25. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ร้านพวกนี้ โทรไปก่อนก็ดี ครับ

26. jirayu

252
    10
    0
    โทรไปแล้วอัดเสียงตอนมันบอกราคาด้วยคับ

27. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    รถ jirayuuu ภาพรถ ขาว ดำ สวยยยยมากกกกก

28. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    แบบนี้แย่มากๆ ถ้าผมเป็นเจ้าของร้านผมจะลดราคาให้ เพราะลูกค้าตั้งใจซื้อขนาดนี้ กำไรน้อยผมก็ขาย

ผมถือว่าแลกใจลูกค้าด้วยเงินไม่กี่ร้อยคุ้มเกินคุ้ม ของแต่งพวกนี้รู้ๆกันอยู่กำไรมากแค่ไหน ไม่เข้าใจจริงๆ

ว่าทำไมไม่อยากขายของ งงมากๆ

ถ้าเป็นเมืองนอกที่เค้าเคี่ยวเรื่องกฎหมายหน่อย แม่มคงโดนฟ้องมั่งแล้วแน่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้