เครื่อง 2L-II ตรงที่ต่อกับกรองอากาศเรียกว่าอะไรครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย harunajj, 3 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. harunajj

harunajj New Member Member

18
    0
    0

ในที่วงกลมเอาไว้ของรถผมมันหายไปหน่ะครับ เค้าเรียกว่าอะไรครับ มีหน้าที่ทำไรครับ มือสองเท่าไหร่ครับ รบกวนถามอย่างเยอะ พอดีพึ่งได้รถอ่ะครับ ขอบคุณครับ

2. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเค้าเรียกว่าตัวอะไร
    แต่มันเป็นลิ้นเหมือนเปิดปิด การทำงานของมันคือเปลี่ยนทิศทางลมเข้าก่อนเข้าหม้อกรองอากาสครับ
    ผมเคยใช้เวลาผนตกหนักๆครับ จะมีที่ดึง อยู่ตรงไหนไม่แน่ใจ ตอนนี้ไม่ม่แล้ว อิอิ
    รอท่านอื่นต่อครับ

3. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ผม 5 แอล มันม่ายเหมือนกัน รอเซียนนะคับ

4. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    มันเอาไว้สำหรับใช้ตอนน้ำท่วมหรือฝนตกหนักอ่ะครับหลักการทำงานของมันก้อให้เปลี่ยนทิศทางลมเข้าเครื่องอ่ะครับเวลาปกติมัมจะดูดเข้าทางข้างหน้าแต่เวลาฝนตกหรือน้ำท่วมให้ดึงในรถมันจะต่อสายเข้าไปในรถเปลี่ยนเป็นไปดูดจากด้านหลังแทนครับ
    ผมว่าไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ถ้าไม่ขับลุยน้ำลึกๆแรงๆอ่ะครับ ................ปล...รอท่านอื่นมาตอบอีกทีครับ

5. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ตามสมาชิกแนะนำครับ
    มันใช้เปลี่ยนทิศทางการดูดลมครับ
    ถ้าสภาวะปกติปรับให้เข้าด้านหน้ามันจะมีถาดรับลมหลังไฟหน้าซ้ายส่งเข้าท่ามาที่ตัววาล์วนี้แล้วเข้ากรองอากาศ
    ถ้าฝนตกน้ำท่วมท่านให้ปรับไปอีกทางให้ดูดอากาศในห้องเครื่องครับ

ของใหม่มีขายครับ ดูเอาเอง http://www.weloveshopping.com/template/e1/showproduct.php?pid=9911497&shopid=6101
    แล้วท่ออากาศก็มี http://www.weloveshopping.com/template/e1/showproduct.php?pid=9911507&shopid=6101

6. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    ถูกต้องเลยครับตามเซียนด้านบนเลยครับ

7. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ตามพี่ๆเลยครับ

8. tOmZa_HK

tOmZa_HK New Member Member

96
    1
    0
    ตามเซียนเลยครับ

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่า ปิด เปิด กันลุยน้ำท่วม เพื่อไม่ให้น้ำเข้ามาจากทางท่อกรองหลัก นะครับ
    เปิดด้านข้างหม้อกรองอากาศ แทน น่าจะใช้ตัวดึง ใต้พวงมาลัยทางขวามือ

10. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    อย่างที่เซียนว่าแหละคับ

11. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    เซียน มา กัน แล้ว

12. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้