ถามเรื่องโช๊ค SILVER'S NEOMAX MONOTUBE

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tappabass, 24 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tappabass

tappabass New Member Member

47
    3
    0
    ดีไหม๊ครับ ราคาของรุ่นek28500 แพงไปไหม๊ครับ ฟิวเป็นยังไงครับ

2. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    รอฟังด้วยคน ครับ

3. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    พรุ่งนี้ว่าจะไปติดครับ ไม่รู้ของหมดหรือยัง

4. tappabass

47
    3
    0
    ไปติดมาแล้วมาเล่ากันฟังด้วยนะครับ เก็บตังซื้ออยู่

5. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ราคาขนาดนี้ พอดีกะโช็คตัวดีๆๆของมือ 2 ญี่ปุ่นเลยนะครับ

6. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    1.ไปติดมาแล้วครับตอนนี้ของสำหรับ EK หมดแล้วครับจะเข้าอีกทีปลาย มีนา ครับ ผมว่าคุณภาพสมกับราคาครับเทียบกัยสินค้ามือ 1 นะครับ (ดีกว่าโช็คเดิม+สปิงโหลดเยอะครับ) ผมขับใช้งานประจำวัน วันละ 100-120 กม. ไม่ได้ใช้ลงแข่งหรือไปแว้นกะใครที่ไหน
    1.1 เรื่องการรับประกันก็ 1 ปีครับ ส่วนการ SETUP โช็คจนกว่าเราจะพอใจนั้นอยู่ที่ 6 เดือนครับกี่ครั้งก็ได้ ถ้าหลังจาก 1 ปีไปแล้วทางร้านก็มีเครื่องมือและอะไหล่ไว้ให้บริการครับคิดค่าบริการต้นละ 1000 บาท
    2. ราคา 28500+1000 (ค่าติดตั้ง)= 29500 บาท ใช่ครับราคานี้ซื้อ TEIN มือ 2 ได้สบายๆเลยครับ แต่ปัญหาคือผมดูโช็คมือ 2 ไม่เป็น หรือ ตอนซื้อไม่รั่วไม่ซึม แต่พอมาถึงเราใช้งานไปสักระยะดันเกิดรั่วขึ้นมาปัญหาเกิดละครับ ต้องไปเสียค่าซ่อมอีกต้นละ 2500 บาท (หงุดหงิดครับเจองี้) เพราะไม่มีประกัน แต่ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา TEIN ไปเลยครับ

7. tappabass

47
    3
    0
    ฟิวเปงไงครับ ความนุ่ม ความนิ่ม ความแข็ง ความกระด้างเปงไงบ้างครับ เด้งไหม๊ครับ ปรับเท่าไรอะไรยังไงบ้างครับกำลังตัดสินใจเลือกอยู่ครับ

8. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    อยากทราบเหมือนกันครับ ฟิลลิ้งเป็นไง เด้ง หรือป่าว ครับ รบกวน หน่อย ครับ เพื่อเป็น แนว.. ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้