หน้าแหลมใช้สายรัดแร็คของอะไรได้ครับ ยางหนุนหัวโช๊คด้วยมันเก่าเปื่อยหมดแล้ว แนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย tomatomod, 2 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tomatomod

tomatomod New Member Member

7
    0
    0
    จะใช้รุ่นอะไรมาเทียบได้ครับตอนนี้รถต้องหน่วงพวงมาลัยตลอดรถวิ่งกินซ้ายมาก

2. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    ยางรัดแร็คของตรงรุ่นที่วรจักรยังมีขายอยู่นะครับ ด้านขวา120 ด้านซ้าย 130
    เคยเอาของรุ่น AE100 ใส่ ขนาดยางมันใกล้เคียงกัน แต่มันรัดไม่พอดี แร็คมีการขยับได้ ต้องเอายางในรัดเสริมให้แน่นขึ้น ก็ดีขึ้นแต่สู้ของตรงรุ่นไม่ได้

ยางหนุนหัวโช๊คมันเบ้าโช็ค มันอันเดียวกันปล่าว ถ้าใช่ ราคาก็ตามนี้ครับ ^^
    เบ้าโช้คอัพ ของเทียมราคาตัวละ 450 บาท

แต่ต้องดูด้วยว่าแร็คมีรั่ว ซึมหรือปล่าว ไม่อย่างงั้นมันไม่จบโดนน้ำมันยางรัดก็ลื่นขยับได้อยู่ดี
    ผมก็กำลังมีปัญหานี้อยู่ กำลังจะไปแก้ไขเหมือนกัน แหะๆ

3. tomatomod

7
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ

ก็คงใช่แหละครับมันรับน้ำหนักระหว่างตัวปริงกับใต้ท้องรถนะครับถ้าไม่มีตัวนี้ตกหลุมจะดังกึ๊กเลย ไม่ถูกนะนี้ข้างละ 450 เลย ขอบคุณมากครับ แนะนำหน่อยสิครับว่าร้านไหนที่วรจักรขายอะไหล่ตรงรุ่นหน้าแหลมมั่ง tt141 ตอนนั้นไปเดิน 4 -5 ร้านไม่มีซักร้าน
    ขอชื่อร้านหน่อยนะครับ ไม่รู้เชื่อก็บอกตำแหน่งก็ยังดี จะไปเอายางรัดแร็คซักชุดครับ ขอบคุณมากครับผม

4. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    http://www.autoatone.com/map.php?page=map

แล้วก็มีอีกร้านประจำ แต่จำชื่ิอไม่ได้ ตรงสี่แยก เข้าแยกตรงข้ามฝั่งที่ขายแบตเยอะๆ ฝั่งเดียวกับวัดพระพิเรน ร้านแรกเลย
    บอกทางไม่ถูกเหมือนกัน เหอๆ

5. tomatomod

7
    0
    0
    วันนี้ไปเดินมาครับ ของมันไม่มีเลยอ่ะม
    านต้องสั่งไว้ๆๆเลยยังไม่สั่งครับผม ใจร้อนหาไปเรื่อยๆๆๆสุดท้ายไม่มีซักร้านเลย สงสัยจะต้องสั่งแล้วรอของระมั้งครับนี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้