ขอความช่วยเหลือ สอบถามเรื่องแร็คกับเฟืองท้ายเต็ด ครับ^^

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย hinata, 21 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    ขอความช่วยเหลือ สอบถามเรื่องแร็คกับเฟืองท้ายเต็ด หน่อยครับ^^

- ยกรถดูแร็คพวงมาลัย ช่างบอกตอนนี้รั่วซึม ซ่อมไม่คุ้ม เลยอยากสอบถามแบบคิดนอกกรอบ
    ถ้าไม่เอาของตรงรุ่นใส่ สามารถแปรงรุ่นไหนใส่แล้วเวริด์บ้างครับ เพราะอยากให้มันเซอร์วิสสะดวก
    แล้วตัวแร็ครุ่นอื่นกับน้ำหนักเครื่องมีผลไม่ครับ ช่างบอกแร็คเดิมมีปัญหาเพราะเครื่องหนัก(1j ฝาดำ) - -"
    มันเกี่ยวกันยังไงเหรอครับ ผมต้องหารุ่นที่มันเครื่อง6สูบเหมือนกันไหมนิ
    ถ้าเอาของ200sx หรือ AE100 จะเวริคไหมครับ เห็นราคาไม่แรง ของA31 ราคาแรง เหอๆ

- อยากทราบวิธีดูเฟืองท้ายเต็ดอ่ะครับ
    เวลายกรถขึ้นฮอย แล้วหมุนล้อหลัง อาการที่มีเต็ดกับไม่มีเต็ดดูยังไงเหรอครับ

ขอบคุณครับๆ อยากให้รถเส็ดเร็วๆ อยากไปมิตติ้งด้วยก่อนไปรับใช้ชาติ T^T

2. chabushi

chabushi New Member Member

54
    0
    0
    ฮ่าๆๆ ไปรับใช้ชาติเหมือนกันเลย เกณฑ์ที่ เขตไหนอะครับ ของผมบางเขน
    อาการมีเต็ด ล้อจะหมุนไปทางเดียวกันนะครับ ถ้ามีเต็ด
    ถ้าไม่มี จะหมุนตรงข้ามกัน น่าจะใช่นะ อิอิ รอผู้รู้มาเสริมอีกที

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2011
  3. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    ผมเขต ธนบุรีครับ ^^

4. chabushi

chabushi New Member Member

54
    0
    0
    เดือนนี้เค้ามี มิตติ้งกันไหมอ่ะครับ ใช่วันเสาร์ที่ 12 นี้ป่าว
    ไม่เห็นเค้าประกาศเรื่องสถานที่ ไม่กล้าตั้งกระทู้ถาม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้