ขอสอบถามเรื่องแหล่งที่ซื้อหลอดไฟ H4A หน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย taxi39, 20 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    งานเข้าผมเลย เนื่องจาก โคม Y11 ที่ผมใส่อยู่ มันต้องใช้กับหลอด H4 แบบ แป้นเล็ก

คือ ผมไม่รู้ว่าเค้าเรียกว่า หลอด H4A รึปล่าว พอดีผมไปตระเวน คลองถม กับ วรจักรมา

ปรากฏว่า ไม่มีขายสักร้านเลยครับ และบางร้านบอกมาว่าเป็นหลอด H4A ผมก็ไม่รู้ว่าใช่รึปล่าว

แต่ที่รู้ คือ ขั้วหลอด มี3ขา เหมือน H4 ทั่วไปทุกอย่าง เพียงแค่ แป้นยึด(จาน) มันเล็กกว่า

ปัญหาคือตอนนี้ไฟสูงผมมันขาดอ่าครับ ไม่รู้จะไปหาหลอดที่ไหนมาใส่ พี่ๆท่านไหนรู้แหล่งที่ขายหลอดไฟรถเยอะๆ ที่นอกจาก คลองถม และวรจักร ช่วยแนะนำผมที่ครับ

หรือตัวเลือกสุดท้ายของผมคือต้องเอาหลอด H4 ทั่วไป มาแปลงเอา โดยการตัดแป้นยึดออกให้เล็กพอที่จะใส่กับโคมได้ แต่เมื่อวานนั้งคิดดูเเล้ว คงยาก เพราะว่า จานมันแข็งมาก

เฮ้อ Y11 นี่ ปัญหาเยอะจริงๆ

2. taxi39

284
    0
    0
    แงๆ ไม่มีใครรู้เลยหรอ

3. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    ลองถามตามเชีองกงดูยังครับ น้องท็อป เพื่อมีถอดมาครับ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ได้ยังครับน้องท๊อป...

พี่แจ๊คเอามาโชว์หลายรุ่นเลย..555+

6. taxi39

284
    0
    0
    ไม่มีตรงเลยอ่า แงๆ หายังไม่ได้ครับ

ช่วงนี้ใช้แบบนี้ไปก่อน ไม่มีไฟสูง จริงเเล้วผมก็ไม่ค่อยได้ใช้

แต่ก็อยากให้มันสมบูรณ์...

สงสัยถ้าผมทำรถเสร็จเมื่อไหรเเล้วยะงไม่ได้หลอด อาจจะต้อง เอา H4 มาเจียแป้นให้ได้ขนาด -*-

7. vorapon

vorapon New Member Member

16
    1
    3
    ผมก็ใช่เหมือนกัน ร้านอะไหล่แถวบ้านผม มีครับ อยู่แถวแยกลำลูกกา ใกล้กับโรงพยาบาลบีแคร์ h4a

8. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    สถามนที่มาแล้ว นะน้องท๊อป

แต่คนที่จะซื้อไม่อยู่ในไทยแล้วอ่ะ:):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้