มีใครใช้ เกียร์ MT D16y8 แล้วไปใช้ D15b บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Natracing, 10 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ความรู้สึกมันแตกต่าง หรือ มันห้อย กว่าเดิมมั้ยครับ ช่วง สอง สาม (หมายถึงเวลาซิ่ง นะครับ)

เพราะเหนว่า เฟืองท้ายของ d16y8 มัน จัดกว่า

(d15b ไม่ LSD นะครับ)

ขอถามจากประสบกานตรงนะครับ ขอบคุณครับ

2. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    จากที่เคยใช้ผมว่าไม่แตกต่างกันนะครับ (จากความรู้สึกผมนะครับ)

3. ประสบการณ์ตรง จากเกียร์ 3 - 4 ลูก ในเวลาสองปี รื้อมาดูแล้วกี่ลูก ๆ กี่รุ่น
    มันก็อัตราทดเดียวกัน เฟืองท้ายเดียวกันครับ สับเกียร์สามแล้วห้อยทุกลูกครับ

4. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    เก็บเกี่ยวความรู้ ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้