สอบถามคนตัวใหญ่ กับ รถ mr2 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย tdtdmr2, 20 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tdtdmr2

tdtdmr2 Guest

0
    0
    0
    พอดีผมสูง 186 หนัก 90 กำลังหารถ mr2 อยู่ ยังไม่เคยลองขับ เคยแต่นั่ง แคบพอสมควร - -'

อยากสอบถามว่า มีเพื่อนๆตัวสูงๆ ใหญ่ๆ ประมาณผม แล้วขับ mr2 รึเปล่าครับ อยากทราบว่ามันอึดอัด+มีปัญหากับการใช้งานรึเปล่า เพราะดูภายนอกเหมือนรถมันเล็กพอสมควร (ผมคงไม่ได้ใช้งานทุกวัน ปกติขับe34 lpg)

ขอบคุณมากครับ

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ส่วนตัวผมส่วนสูงไม่ถึง น้ำหนักไม่ถึง แต่ที่เห็นพี่ๆ ตัวใหญ่ เค้าก็ขับกันได้สบายนะครับ MR2 จริงๆ ข้างในมันก็กว้างเหมือนกันนะครับ อย่าลืมว่าพื้นที่ตรงหูช้างด้านหลัง นั่นเราสามารถปรับเบาะได้จนเกือบชิดกระจกหลังเลยนะครับ ได้พื้นที่เยอะอะ

ส่วนตัวที่มีประสบการณ์ไปนั่งลองขับรถสปอร์ตมา รถที่นั่งขับยากที่สุด คือ Ferrari Dino ครับ แคบโคตรๆๆๆๆๆ

3. tul_flip

tul_flip Member Member

51
    0
    6
    ผมสูง 185 หนัก 88 ใช้อยู่ครับ มันก็ ok นะครับ สบายๆ ไม่ต้องกลัวเมื่อยเลย มันสามารถยืดขาได้สบายๆ

4. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    มีหลายคนครับ ที่ตัวใหญ่ น้ำหนักมาก แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีปัญหากัน ผมว่าห้องโดยสารของ mr2 ค่อยข้างกว้างและอาจเป็นเพราะว่าเปลี่ยนเบาะให้เข้ากับแต่ละคนมั้งครับมั้งครับ เพราะเบาะมีให้เลือกตั้งหลายแบบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้