ถามผู้รู้หน่อยครับ กล่อง b 16 a กล่องยาวกับกล่องสั้น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thep 88-89, 11 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thep 88-89

thep 88-89 New Member Member

35
    1
    0
    ตอนนี้ผมใช้กล่อง b 16a เเบบกล่องยาว เเปลงทำรอมเเล้วครับ มันจะเเตกต่างกับกล่องสั้นไหมครับ ขอขอบคุณครับ

2. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    กล่องยาวทำรอมได้ด้วยเหรอครับ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เอาตามความเข้าใจผมนะครับ

คำถามไม่ชัดเจนเท่าไหร่ว่าหมายถึงอะไร
    1. กล่องยาวนี่หมายถึงกล่อง OBD-1 หรือ ODB-2 ครับ เพราะ ODB-1 แบบกล่องยาวก็มี (USDM จะเป็นกล่องยาว ส่วน JDM จะเป็นกล่องสั้นครับ)

2. ที่บอก"เเปลงทำรอมเเล้วครับ"
    2.1 ถ้าเป็นกล่องยาว OBD-2 เคยเห็นแต่ทำมาจากญี่ปุ่นครับ ในไทยเท่าที่รู้ไม่มีคนทำ
    2.2 ถ้าเป็นกล่องยาว OBD-1 โดยผลลัพธ์น่าจะออกมาเหมือนกันครับ ต่างกันนิดหน่อยในเรื่องความเสถียรของอุปกรณ์และความเร็วในการประมวลผลครับ (ถ้าใช้ความรู้สึกจับการทำงานก็บอกได้เลยว่า"ไม่ต่าง")

เอาเป็นว่ากล่องที่ใช้อยู่เป็นรหัสอะไรค่อยมาว่ากันอีกทีครับ

4. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ถามเพิ่มครับ กล่อง obd2b(ออโต้ เกียรไฟฟ้า) อยากจะทำบ้าง โดยการพ่วงกล่อง obd1(P08) เข้าไป
    1 สามารถทำได้ไหมครับ
    2 การวายสายยุ่งยากไหมครับ(พอจะมีวายริ่งสายไฟบ้างไหมครับ) อยากทำบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้