จะหาซื้อรถสักคัน ปรึกษาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Dewzii, 23 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dewzii

Dewzii New Member Member

10
    0
    0
    คือตอนนี้ผมอยากจะหารถมาใช้สักคันครับ เล็งๆ Honda Civic ตาโต ไว้อะครับ แต่แฟนผมอยากได้ Accord ท้ายสองก้อน ผมเลยลังเลนิดหน่อยครับ เพราะดูๆแล้วสองตัวนี้ก็ไม่ต่างกันมาก แต่พี่ๆที่รู้จักกันบอกว่า Accord อะไหล่แพงกว่า จุกจิกกว่าครับ รบกวนพี่ๆชาว RCW ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมชอบแต่งแนวซิ่งๆอะครับ
    :eek::eek::eek:

2. ถ้าคนเคยเล่น Accord ก็จะบอกว่าแอ๊คคอร์ดหาอไหล่ง่าย ไม่จุกจิก

ถ้าคนเคยใช้ Civic ตาโต(EK) ก็จะบอกว่า EK อะไหล่ถูก หาง่าย

แต่ถ้าเทียบกันจริง Civic EK อย่างน้อยก็ได้ปีใหม่กว่า ถ้าได้รถสภาพดี
    น่าจะประหยัดเงินค่าซ่อมแซม และอะไหล่ที่ต้องเปลี่ยนตามระยะเวลา
    ได้พอสมควรครับ เพราะอะไหล่ Civic ไล่ตั้งแต่ปี 92 - 00 บางชิ้นจะใช้
    ด้วยกันได้ส่วนใหญ่ น่าจะหาได้ถูก และไม่ยากครับ

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    สำหรับผมนะ ผมว่าEKน่าจะโอกว่าครับ ทั้งในด้านความประหยัด หรืออะไหล่ก็น่าจะเยอะ และถูกกว่า เนื่องจากตัวรถมีจำนวนมากกว่า (สังเกตุตามท้องถนนปัจจุบันนะครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2011
  4. arto2

arto2 New Member Member

73
    2
    0
    เชียร์ ac คับ รถใหญ่กว่านั่งสบาย อะไหล่เพียบ ...

5. Dewzii

Dewzii New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากครับ ตอนนี้ก็ดูๆอยู่ครับ จะเอามาแต่งซิ่งๆสักคันครับ

6. EK ได้ประหยัด และคล่องตัว

Acc ได้กว้างขวาง แต่ต้องแลกด้วยการกินน้ำมันที่มากกว่า แต่ถ้าคิดแก๊ส ลุยโลด

อะไหล่ และของแต่ง เพียบทั้งคู่

7. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    แต่งแล้วหล่อทั้งคู่ อยู่ที่ว่า ชอบหล่อใหญ่หรือหล่อเล็ก
    ถ้าแต่งซิ่ง ผมเอียงไปทาง EK เล็กน้อย

8. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    จากผม คนขายนะครับ อะไหล่ 2 ตัวนี้ราคาไม่หนีกัน แต่อะไหล่ ac96 หาง่ายกว่าครับ ถ้าให้เลือกเล่น ซื้อac96ดีกว่านั่งสบายคับ น้ำมันกินกว่ากัน ก็ติดแก๊ซไปเลยประหยัดยาวๆ

9. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    EKเล็กกว่าแต่ผมว่าอะไหล่ถูกกว่า ACCORDกว้างกว่า+นั่งสบาย+กินกว่าก็ติดLPG ผมว่าแต่งสวยทั้งคู่นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้