อยากติดซีนอล ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 15 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    อยากทราบร้านที่เพื่อนๆไว้ใจไปติดซีนอลกันครับ อยากหล่อกับเค้ามั่ง ช่วยแนะนำร้านพร้อมราคาหน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ

2. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ถามในนี้น่ะดีแล้วครับ คำถามนี้อย่าไปถามซี้ซั้วในเว็บพันทิปเชียวนะไม่งั้นโดนด่ายันบรรพบุรุษเลยนะครับ อ้อ!ติดซีนอนระวังพี่หนวดไว้นิดนึงนะครับ(จริงๆแล้วติดไปเหอะ ยังไงมันก็หาเรื่องเล่นจนได้แหละ)

3. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ผมติดร้าน .... ที่ MBK ชั้น 4 ร้านนี้รับประกัน 1 ปี ครับ

4. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ฝากไว้นิดครับ ว่าอยากให้ติดแบบ K ไม่มากนัก สีอยากให้ออกขาว

เห็นใจเพื่อนร่วมทางที่วิ่งสวนทางกัน อีกทั้ง ถ้าแสงขาวแล้ว

เถียงตำรวจได้เต็มที่ด้วย เพราะกฎหมายระบุให้โคมไฟพุ่งไกล

ต้องให้แสงขาว กำลังวัตต์ไม่เกิน 55 วัตต์ครับ ถ้าสีอื่นคงเถียงลำบาก กวนใจป่าวๆครับ

ส่วนร้าน ผมขอแนะนำร้านเพื่อนผมละกันครับ อยู่ปากทางเมืองเอก เยื้องปั๊มเชลล์ครับ

5. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    สีขาวก็สวยดีนะครับ แต่ว่าอย่าให้สว่างมากไปอาจจะทำให้เกิดอันตรายโดยไม่ตั้งใจได้ครับ

6. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    ถามในนี้น่ะดีแล้วครับ คำถามนี้อย่าไปถามซี้ซั้วในเว็บพันทิปเชียวนะไม่งั้นโดนด่ายันบรรพบุรุษเลยนะครับ อ้อ!ติดซีนอนระวังพี่หนวดไว้นิดนึงนะครับ(จริงๆแล้วติดไปเหอะ ยังไงมันก็หาเรื่องเล่นจนได้แหละ)

อิอิ เห็นด้วยครับ เวบนั้นเค้ามีแต่พวกเกรียนแก่ มือถือสากปากถือศีลเต็มไปหมดครับ ใครไม่เป็นพรรคเป็นพวกเค้า ไม่ใช่ขาประจำล่ะก็ ไปทำอะไรซี้ซั้ว มักจะโดนด่าเสมอๆครับ 55+

7. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ^^^ เกรียนแก่ 55555 ชอบๆ

8. devil7j

devil7j New Member Member

17
    0
    0
    AXE XENON ลาดพร้าว48ครับ

9. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    โดนใจอย่างแรงง !

ปล. แนะนำร้าน 71 cardesign แล้วกันครับ อยู่ ลาดพร้าว71 ซอย รร. บดิน3

10. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    ผมว่า คนติดดี ๆ ก็มีนะครับ

บางคนติดมา คุณภาพแย่มากก ปรับตั้งไฟก็ไม่ปรับ ส่องกระจกเพิ่อนร่วมทางที่ขับอยู่ข้างหน้าบ้าง สวนเลนบ้าง

คนที่เค้าติด ซีนอนแล้วปรับตั้งไฟ ดี ๆ ก็มีครับ

สรุปแล้ว คิดจะติดก็ อย่าลืมเรื่องปรับตั้งไฟ ด้วยนะครับ

11. ถามครับ

ถ้ารถคันตรงข้ามคุณหรือตามหลังคุณเปิดไฟสูงค้างไว้คุณจะว่าเค้าไหมละ การติดไฟซีนอลโดยส่วนใหญ่มันเเทบไม่ต่างกับพวกเปิดไฟสูงค้างไว้ อย่าคิดเเต่ว่าเราชอบเเบบนั้นเเบบนี้เเล้วมันคือสิ่งที่ถูกต้อง เเล้วก็ไปว่าคนอื่นว่าผิด คุณด้านบนไปว่าทางเวปนั้นก็ไม่ผิดเเต่ถ้ามีความเห็นเเบบผมเเย้งขึ้นมาในเวปนี้ผมก็คงโดนว่าเช่นเดียวกับที่คุณไปเเขวะเวปนั้นเช่นกัน ทําอะไรอย่าให้มันเดือดร้อนคนอื่นมันก็โอเคครับ พวกติดไปสีๆสว่างๆ เกินเหตุ มันจะโดนว่าโดนด่ามันก็ไม่เเปลกหรอกครับ

12. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ผมใช้บริการของ BP มา2คันแล้วครับ คันแรกไม่มีปัญหาอะไรตั้งแต่ใช้มาเลย อีกคันบัลลาสเสียไปเครมได้สบายใจ ไม่ต้องพูดต้องถามอะไรกันมาก เสียก็เปลี่ยนเลย ตอนนี้ก็เลยรู้สึกดีครับ แต่ราคาอาจจะแพงกว่าที่อื่นๆ รับประกัน 1ปีครึ่งครับ

13. ผมว่ารถซิ่ง ส่วนมากไม่ค่อยแยงตาเท่าไหร่นะ เพราะรถมันเตี้ย

14. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    BP Xenon พระราม4 !!!!!!!

ติดที่นี่ทุกคันครับ ... เสียเคลมให้เลย ไม่ต้องให้มากความ

15. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    AKEXENON ลาดพร้าว 48 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้