daihusu Atrai7

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย wat_4, 6 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wat_4

wat_4 New Member Member

1
    0
    0
    กำลังสนใจตัวนี้อยู่ (หาข้อมูล) รบกวนสอบถามขอคำแนะนำจากทุกท่านที่เคยใช้หรือมีประสบการณ์กับรุ่นนี้อยู่ครับ

1. ตัวนี้ใช่เครื่องรุ่นเดียวกับ avnza 1.3 หรือไม่? หากใช่สามารถใช้อะไหล่ทดแทนกันได้ทุกชิ้นมั้ย?

2. ตัวเครื่องใช้สายพานไทม์มิ่งหรือเป็นแบบแฟือง รวมทั้งการตั้งวาล์วใช้แผ่นชิมหรือเป็นแบบกระเดื่องธรรมดาครับ

3. โดยรวมรุ่นนี้มีปัญหาหรือข้อควรระวังจุดไหนในการใช้งานบ้างครับ (ระบบไฟฟ้า+อื่นๆ)

4. อะไหล่ราคาแพงมั้ย หาซื้อกันที่ไหนครับ (อ.หาดใหญ่) หรือรุ่นไหนที่สามารถนำมาทดแทนกันได้ดี

5. สามารถใช้แก๊สโซฮอล์ได้หรือไม่?

ทั้งหมด คือ หากซื้อมาใช้ก็อยากดูแล ซ่อมบำรุงเองได้ด้วย (ในเบื้องต้น) แต่ยังหาข้อมูลอยู่ รวมทั้งอยากถามผู้รู้ ผู้ที่เคยมีประสบการณ์มาก่อน ช่วยแชร์แนะนำข้อมูล

ยังมีเรื่องสงสัยอีกเยอะ จะเข้ามารบกวนถามบ่อยๆ ครับ :)

วัฒน์

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    สามารถโทรสอบถามได้ที่ประธานคลับครับ เบอร์ 081-344-4544 (เทพ)
    เค้าใช้รุ่นนี้อยู่คันนึงครับ น่าจะตอบได้ทุกคำถามครับ พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดนี้กันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้