วันมาฆบูชาไปทำบุญ และเวียนเทียนที่ไหนกันบ้างครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 17 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ในวันศุกร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2554 เป็นวันมาฆบูชา ไม่ทราบว่าท่าน ๆ ไปทำบุญ และเวียนเทียนที่ไหนกันบ้างครับ :D

2. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    วัดใกล้ๆบ้านครับ

3. เลี้ยงโค อิอิ

4. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    นั่นแน่ ใจบุญจริงๆเลยนะครับพี่ป๊อป อิอิ

5. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    วัดใกล้บ้านครับ ใส่บาตร+เวียนเทียน

6. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เวียนเทียนอย่างเดียว ใส่บาตรไม่ทันครับ

7. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ผมงดเหล้าอย่างเดียวเองครับ เพราะต้องทำงานครึ่งวันเช้า และก็ต่อด้วยทำเทอร์โบค่อนวันบ่ายถึงกลางคืน

8. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ทำงานครึ่งวันเช้า แล้วครึ่งวันบ่ายทำหอยเหรอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้