*** เครื่องตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ จับวางใน NX จะโอเคไหม ***

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย photo_boya, 15 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0

วางไปแล้วจะมีปัญหาจุกจิกไหมครับ

2. chatchawat

chatchawat New Member Member

103
    0
    0
    OK เลยครับบอย หาช่างไฟเก่งๆหน่อย จบ1000% ผมก็ใช้อยู่ขับสนุกดี

3. pump01

pump01 New Member Member

102
    0
    0
    พี่บอย จัดยังครับเนี่ย

4. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
  5. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    SR20VE 190 แรงม้า ขับสนุก แรงบิดดี ถ้าวางแล้วจบเรื่องสายไฟเนียนก็จะเป็นเครื่องที่น่าใช้มาก
    ตอนแรกจะวางเครื่องตัวนี้เหมือนกัน แต่สมัยนั้นยังไม่มีช่างไฟที่ไว้ใจ เลยวาง DE ซึ่งราคาถูกกว่ากัน
    แค่หมื่นเดียว แต่ตอนหลังจะทำ DE ให้แรงเท่า VE ได้นี่จ่ายเพิ่ม 4-5 หมื่นนะ ฉะนั้น
    หาช่างไฟที่ชัวร์ก่อน จากนั้นหาเครื่องที่ชัวร์ ส่วนเกียร์ เอาเกียร์ธรรมดาประกบเถอะเพื่อความสนุกในการขับ

6. photo_boya

926
    0
    0
    ช่างไฟ SR ทั่วๆไป ก็น่าจะเยอะนะครับ แต่ตัว VVL ถ้าทางจะหายากเหมือนกันนะครับ

ตอนนี้จัดไว้ในใจก่อนครับ อิอิ

ได้ข่าวว่ารถพี่ยังไม่เคยลองเครื่องตัวนี้ พี่ลองก่อนไหมครับ เดี่ยวผมจะได้ตาม อิอิ

ตอนนี้ผมว่าราคาเครื่องมันใกล้เคียงกันมากเลยนะครับ แต่ช่างไฟนี้สิต้องไปหาข้อมูลก่อน
    เกียร์ตัวไหน น่าจะเหมาะกับเครื่องรุ่นนี้ละครับ

7. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    ว้าวๆๆ
    วางเลยเพ่
    ผมก้ออยากทำบางนะ
    แต่ตอนนี้ช๊อดๆๆ

8. chatchawat

chatchawat New Member Member

103
    0
    0
    อู่นี่เค้าเล่น VVL ทุกตัวครับ SR16N1( VVL ) ฝาแดง 8 หัวฉีด ก็มีนะครับ ราคาไม่น่าเกิน 90000

เดือนที่แล้วผมเห็นวาง SR20VE(VVL) ออกไป4คัน เห็นบอกตอนนี้มีคิวค้างอีก 4 คัน ยังไงลองหาข้อมูลดู

http://racingweb.net/forums/showthr...20VVL-ล้อกล้วย-เตรียมแป๊ดดดด-เร็ว-ๆ-นี้/page3

9. momo234

824
    6
    0
    เดี๋ยวหาอีกคันก่อนแล้วจะ VVL ครับ

10. pump01

pump01 New Member Member

102
    0
    0
    ว๊าว เมื่อไรผมจะมีตังกะเค้าบ้างน๊า อยากทำบ้างจัง

11. photo_boya

926
    0
    0
    ตั้งแต่ย้ายไปอยู่ จุฬา ช็อต ตลอดเลยนะ อิอิ สงสัยสาวๆๆจะเยอะไปหน่อย

ผมทำงานราชการ ขอแค่พอตัวก็พอครับพี่

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเกียร์ครับ คือ เท่าที่ทราบ เวลาซื้อเครื่องตัวนี้ ต้องได้ จอไมล์ กล่องเกียร์ กล่องชิบ (จำมาถูกรึเปล่าหว่า อิอิ)

ถ้าหาก จะวาง SR20VE + เกียร์ธรรมดา ต้องมีอะไรมาบ้างครับ หรือว่า จอ - กล่องฯ ไม่มีความจำเป็นหากชนเกียร์ธรรมดา

จะขับคนเดียว 2คัน เหรอครับพี่

โบนัสไง อิอิ

12. momo234

824
    6
    0
    ถ้าชนเกียร์ธรรมดาใช้กล่องเครื่องอย่างเดียวครับ

13. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    มะมีสาวเลยครับ(กะลังหาอยู่ครับ)
    ว่างๆผ่านมาแถวจุฬา
    ไปหาอะทานกันนะครับ

14. photo_boya

926
    0
    0
    อยากทาน จาววววจุฬา อะครับ อิอิอิ

15. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    เรื่องเกียร์ ต้องขึ้นอยู่ว่าชอบแบบไหน ถ้าชอบจัดๆ ก็จัดเกียร์ SR16VE มีเต็ดไป
    เพราะถ้าเป็นเกียร์ SR16 ไม่เต็ด อยู่ในรถผมนี่..มันอัตราทดยาวกว่า แต่ค่อนข้างลงตัวสำหรับการใช้งานหลายๆแบบ
    วิ่งทางไกล 100 รอบขึ้น 2,800 ส่วนเกียร์ SR18DE ลูกเล็กไม่มีเต็ด วิ่ง 100 รอบขึ้น 2,650
    แถมเกียร์ 2-3-4 ยาวบรรลัย ผมว่าเกียร์ SR16 ขับมันส์กว่า

16. photo_boya

926
    0
    0
    เกียร์ SR16 ทั้งเต็ด และไม่เต็ด ผมว่าก็หายากทั้งคู่ เลยครับ

แล้วถ้าชนเกียร์ SR20DE (ลูกเล็ก)ละครับ ผลจะเป็นยังไง เคยลองไหมครับ

17. justplay

justplay New Member Member

10
    0
    0
    โ ห ! ! ! . . . จ ะ แ ร ง ก า น ใ ห ญ่ แ ล้ ว อ่ า

เราแค่ QG18 เองอิจฉาจัง ^ ^.

รอเครื่องพังก่อน อิอิ เด๋วเจอกัน 5 5 +

18. BIG LC4

BIG LC4 New Member Member

117
    0
    0
    วางเลยบอย เดี๋ยวพี่วางอีกเครื่องเป็นเพื่อนกัน5555

19. photo_boya

926
    0
    0
    รอเครื่องพัง ผมว่าคงรออีกนานเลยครับ

เพราะถ้าขับแบบปกติ ดูแลปกติ ขับยังไงก็ก็ไม่พังครับ อิอิ

พี่วางเป็นตัวอย่างดีกว่า เดี่ยวผมเป็นผู้ตาม อิอิ

โอ้!!!! รูป User ใหม่ แรงๆๆๆๆ

20. safelot_NX

safelot_NX New Member Member

41
    0
    0
    น่าสนครับ ใครทำเสร็จแล้วบอกกันมั่งนะครับ เพื่อเอาเป็นตัวอย่าง

21. BIG LC4

117
    0
    0
    ช่างประจำตัวหน่ะบอย 5555

22. photo_boya

926
    0
    0
    โห่ ช่างหุ่นแบบนี้ อยู่อู่ไหนหน่อ จะตามไปวางเครื่อง อิอิ

เมื่อวาน User ใหม่ วันนี้ มีรูปลายเซ็น SR ซะด้วย

รถก็วางเครื่อง SR จะซื้อสองล้อ SR มาขับเล่นเหรอครับพี่ แต่คันนี้แต่งสวยดีครับ ชอบเหมือนกัน

23. BIG LC4

117
    0
    0
    ตำรวจแถวนี้ชุมอ่ะบอย ออกไปกินข้าวตอนกลางคืนตรงหัวตะเข้เจอบ่อย ส่วนรุ่นยังไม่ตัดสินใจเลยอาจจะเป็น chopper หน่ะห่วงเรื่องทะเบียนเวลาออกไปข้างนอก 555

24. photo_boya

926
    0
    0
    หัวตะเข้ ผมไม่กลัว ผมกลัว ราชาเทวะ โดนความเร็ว เส้นสนามบินประจำเลย

แต่ นศ.ส่วนใหญ่ ก็ไม่มีทะเบียนนะพี่ มีแต่อินวอย

25. BIG LC4

117
    0
    0
    ราชาเทวะไม่กลัว แต่หัวตะเข้ไม่ค่อยคุ้นเคย เส้นข้างรันเวย์ เน้นนะคับกลางวันสายๆถึงบ่ายไปห้ามซิ่งเพราะพื้นที่การท่ารวมกับราชาเทวะคับบอย

26. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    เกียร์ CVT ตัวนี้ แอบเห็นในบอร์ด Premiera เขาก็บ่นๆกันอยู่น่ะ
    จับกะเกียร์ธรรมดาน่าจะตัดปัญหาได้นะครับ

27. photo_boya

926
    0
    0
    ปัญหาเรื่องอะไรครับ มาเล่าสู่กันฟังหน่อยสิครับ

28. BIG LC4

117
    0
    0
    ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องของ sensor กับ wiring ที่คนเดินระบบไฟไม่รู้ว่าต้องมีอะไรบ้างหน่ะคับ เช่น sensor บางตัวอยุ่ในจุดที่ไม่ได้อยู่ในห้องเครื่องและคนตัดไม่ได้ตัดมาเพราะไม่รู้ว่าคืออะไร มาถึงที่นี่ ถึงคนเดินอ่าน wiring diagram จะรู้ว่าขาดอะไรแต่ไม่เคยเห็นหน้าตาแล้วจะไปหาที่ไหน เดินเชียงกงหาเพิ่มก็ไม่มีใครรู้จัก เมื่อของไม่ครบก็ไม่จบ ก็เลยปวดหัวกันเป็นแถวๆหน่ะคับบอย วางเกียร์ธรรมดานะบอยจะได้ปวดหัวน้อยหน่อย 555

29. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    เอาลิงค์มาเลยก็ได้บอม ใช่ปัญหาเรื่องคิกดาวน์หรือเปล่า

30. BIG LC4

117
    0
    0
    เห็นมะตัวจิงเขามาแล้ว ใช่ป่ะ vee

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้