สั่งซื้อชุดแต่งรอบคันมาติดตั้งเองได้ไหม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย PirushJamm, 1 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PirushJamm

PirushJamm New Member Member

49
    0
    0
    สั่งซื้อชุดแต่งรอบคันมาติดตั้งเองได้ไหม ติดตั้งเองยากไหมครับ อุปกรณ์ต้องมีอะไรบ้าง ผมว่าจะสั่งทางเน็ตมาติดตั้งเอง เหนว่าถูกกวา่แถวบ้านผม. หรือใครเคยทำรอบคันโดยใช้เหล็กบ้าง ครับ ราคาเปนไง ข้อดีข้อเสีย เปนไงบิาง รบกวนผู้ทราบด้วยคร่บ

2. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    ก่อนอื่น ชอบแนวไหนครับ อิอิ

แนว VIP คนทำยังน้อยครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้ข้อมูล ต้องรอพี่ๆมาตอบครับ

แบบ ตัวนอก ก็มีให้เล่นหลายแบบ และพี่ๆในคลับเรา ก็ทำกับไปหลายคัน รูปลองหาดูได้ครับ จะมีอยู่ในกระทู้มิ้ตติ้ง และอื่นๆ

ลองศึกษาดูครับ

อิอิ ผมก็ไม่ค่อยรู้สักเท่าไหร่ รอพี่ๆมาตอบครับ

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ถ้าเป็นงานแบบตรงรุ่นจริงๆ แบบว่าเป๊ะเลยนะ ก็น่าจะติดตั้งเองได้ อย่างเช่นลิ้นหน้าแบบสมัยก่อนเคยซื้อมาใส่ก็แค่ขันสกรูเข้าไปยึด หรือจะเจาะรูแล้วใส่น็อตก็ได้ แต่ถ้าเป็นชุดแต่งรอบคันก็คงต้องมีกาวสองหน้า ยึดน็อต แล้วก็อัดด้วยซิลิโคนอะไรแบบนี้

แต่ถ้างานไม่เป๊ะ...อันนี้งานเข้าแน่ๆ

ชุดแต่งรอบคัน NV ราคาค่อนข้างสูง เพราะความต้องการของตลาดมีน้อย

ชุดแต่งเป็นเหล็กเคยเห็นแค่ตรงแก้มข้าง เค้าไม่นิยมทำทั้งคันเพราะมันหนัก อย่างดีก็ตีโป่งหน้าหลัง ราคาไม่ทราบเหมือนกัน

แนะนำ 3 วิธี

1.หาแบบที่ถูกใจ แล้วไปคุยกับร้านไฟเบอร์ชอบแนวไหน งานไฟเบอร์เค้าตัดต่อให้เราได้ แต่ต้อง MIX ให้ดีๆนะ

2.ออกแบบเอง อันนี้ค่าใช้จ่ายโหดสุด แต่ได้ความภูมิใจ สไตล์เรา

3.ดัดแปลงจากชุดแต่งของ wingroad ตัวนอก(VAN) ถ้าเป็นผมจะเลือกแนวนี้ ชิ้นงานส่วนใหญ่จะเป็นพลาสติกนะ อาจจะหายากหน่อย

4. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ตามพี่เป้

5. PirushJamm

PirushJamm New Member Member

49
    0
    0
    ถ้าเจอในเวบหรือ ในหนังสืองี้ มันสวยถูกใจแล้วราคาถูกด้วย จะสั่งให้เขาส่งมาให้ แล้วจะติดตั้งงัย ติดตั้งเองได้ไหม
    หรือเอาไปให้ร้านแถวๆบ้านเขาติดให้ แล้วเขาจะคิดแพงไหมน้อ

6. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    อู่สีบางอู่ที่มีช่างไฟเบอร์ช่วยท่านได้ครับ

แปลงพร้อมทำสี+ติดตั้ง เลย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:58:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:57:47 ----------

อู่สีบางอู่ที่มีช่างไฟเบอร์ช่วยท่านได้ครับ

แปลงพร้อมทำสี+ติดตั้ง เลย

7. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    ชุดแต่งได้มาแล้วละ..เดี่ยวรู้ว่าติดเองไ้หม ติดได้เดี่ยวมาบอกเน้อ..อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้