อยากถามพี่ๆเกี่ยวกับเบรค aristoหน่อยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย wat_441, 2 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    คือตอนนี้รู้สึกว่าผ้าเบรกข้างขวาจะมีปัญหา จับไม่เต็มจาร ขอบนอกของจารมีรอยประมาณ 0.7ซม.ได้
    มีเสียงสีกันระหว่างจานกับผ้าเบรกเวลากดเบาๆ เป็นช่วงๆ เหมือนจารคดรึป่าวไม่แน่ใจ
    ตอนนี้เวลากดเบรกหนักๆ ล้อจะสั่นๆ ก็อยากจจะถามว่า
    1. แนะนำร้านทำเบรกหน่อยคับอยู่แถวพระราม9 หรือใกล้เคียง เอาแบบวันเดียวจบอะครับ เพราะไม่ค่อยมีเวลาคับ
    2. อยากจะเปลี่ยนผ้าเบรกหน้าใหม่ ช่วยแนะนำยี่ห้อ ของกลางๆถึงดีหน่อย และร้านที่สามารถไปซื้อได้จริงคับ
    3. ผ้าเบรกหลังของ aristo จะมีขายไหมคับ ขอแบบใช้ได้ประมาณกลางๆ
    4.ช่วยประมาณค่าแรงค่าทำค่าของให้หน่อยคับ
    ฝากพี่ๆช่วยแน่ะนำด้วยนะคับ เพราะเพิ่งย้ายมาอยู่กรุงเทพแถวพระราม 9คับ เลยไม่ค่อยรู้จักร้าน กลัวโดนฟันเละคับ

2. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    อื่มขอหาข้อมูลก่อนนะครับ

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟ อัฟ อัฟ ครับ

4. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    มาอับหน่อยคับ วันนี้ไปทำเบรกแล้วคับ ปรากฏว่าผ้าเบรกหมดถึงเนื้อเหล็กบางส่วนแล้ว ถึงได้กินจานไปนิดนึง
    ซื้อของ Bendix Metal King Titanium ทั้งชุดหน้าหลังคับ
    ชุดหน้าจะเป็นของ Lexus LS400 คู่ล่ะ 2,400บาท
    ชุดหลังจะเป็นของ Lexus GS300 คู่ล่ะ 2,200บาท
    หมดค่าทำอีก500บาท รวม5,100บาทคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้