สอบถามรายการซ่อม ชุดแรคพวงมาลัยเพาวเวอร์ กับ โช้คอัพคุ่หน้า ซ้าย ขวา

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย P_Jik, 9 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P_Jik

P_Jik Member Member

91
    1
    8
    สวัสดีครับ
    ผมขอถามเพื่อนหน่อยนะครับ รถผม nv wringroad หัวฉีด ปี2004
    1. ชุดแรคพวงมาลัยเพาวเวอร์ รั่ว+แตก ซ่อมได้ไหมครับ
    ราคาเซียงกงมีขายไหมครับ ถ้าซื้อทั้งชุด
    ถ้าซื้อมาให้ช่างเปลี่ยนจะต้องเสียค่าใช้จ่าย อะไรบ้างครับ
    ร้านซ่อม เปลี่ยน ที่ไหนดี ผมอยู่ย่าน รามอินทรา มีนบุรี
    สำหรับรายการนี้ เช็คที่ศูนย์ ของมือ2 6500.- รวมค่าใช้จ่ายอื่นๆ+ค่าแรง แล้วประมาณ 10,000.- บาท
    ราคาแพงไปหรือปล่าวครับ :cry:

2. - โช้คอัพ คู่หน้า ซ้าย ขวา ราคาประมาณเท่าไรครับ
    - เบ้าโช้คอัพแตก คู่หน้าซ้ายขวา ราคาประมาณเท่าไรครับ
    จะเปลี่ยน ของยี่ห้อ หรือ แบบไหนดี
    รายการนี้เช็คศูนย์ โช้ค+เบ้าโช้ค เบิกศูนย์ ราคา+ค่าแรง ประมาณ 9,000.-

รวม 2 รายการ ปาเข้าไปเกือบ 20,000.- บาท :cry:

เพื่อนช่วยแนะหน่อยนะครับ
    ขอบคุณเพื่อนๆล่วงหน้านะครับ :sad::sad::sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กุมภาพันธ์ 2011
  2. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    แร็กทั้งชุด ของเซียงกง แบบสวยๆเลย 2000
    โช้คคู่หน้า+สปริง มีเบ้าด้วยนะ ของเซียงกง ใช้ของ B13 R11 คู่ล่ะ 2000 บาท
    ค่าเปลี่ยน ไม่น่าเกิน 1000 มั้ง

พื้นที่อยุธยาครับ

3. P_Jik

91
    1
    8
    1. ชุดแรคพวงมาลัยเพาวเวอร์ รั่ว+แตก ซ่อมได้ไหมครับ

รายการนี้ซ่อมได้ไหมครับ ยังไม่มีอาการเสียงดังใดๆ เลย
    เพียงแต่ ศูนย์ตรวจสอบ เบื้องต้น ว่า มันรั่ว+แตก
    ขอความเห็นเพิ่มเติมหน่อยนะครับ

4. P_Jik

91
    1
    8
    เงียบจัง เพือนๆ มีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติมแนะหน่อยได้ครับ เช่น ร้านที่ซื้ออะไหล่ ร้านซ่อมทำช่วงล่าง ผมอยู่แถวรามอินทรา มีนบุรี
    ขอบคุณครับ

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ปรึกษาพี่เบิ้มก็ได้ครับ

081-837-7120

6. P_Jik

91
    1
    8
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
    เดี่ยวผมจดเบอร์โทร โทรสอบถามกับพี่เบิ้ม เลยดีกว่า
    รถเสียที ก็ไม่รู้จะปรึกษาใคร ก็ต้องอาศัยเพื่อนๆในบอร์ดนี้เหละครับ
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้