ขอโทษพี่ๆน้องๆครับ ไปมิดติ้งไม่ได้

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย BNV, 12 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BNV

BNV Member Member

81
    1
    8
    ขอโทษทีครับไปไม่ถึงดวงดาวพังกลางทางครับ 555
    สรุปเป็นเพราะเหล็กยึดรางหัวฉีดแก๊สไปทับสายไฟหัวฉีดน้ำมันนานเข้า+ความร้อน ทำให้เปลือกสายไฟขาด ช๊อดทำเอาฟิวส์สตาร์ขาด ที่ทำเอาผมกลัวก็ช่างนี่แหละเปลี่ยนฟิวส์แล้วเปิดสวิท์ก็ขาดอีก หายังไงก็ไม่เจอว่าช๊อดที่ไหน พี่แกเอาสายไฟเส้นใหญ่แทนฟิวส์เลย แล้วเปิดสวิท์กุญแจ สักพักเด่วครับ พี่แกบอกนี่ไงเจอแล้ว ควันขึ้นแถวรางหัวฉีดแก๊ส ไอ้เราก็กลัวแก๊สนะมันระเบิดมาทีเละ ที่ร้ายดันบอกอีกหัวฉีดน้ำมัน มันต้องผ่านกล่อง อีซียู เอาแล้วซิกรูงานเข้าแน่แม่งเล่นซะควันขึ้นสายหัวฉีด กล่องกรูไปเที่ยวสววรค์แล้วแน่เลย 555 แต่พอช่างพันสายไฟหัวฉีดน้ำมันให้ใหม่ แล้วดัดเหล็กรางหัวฉีดแก๊สให้ รองสตาร์ท ทำเอาโล่งอกเลยติดครับไม่มีอาการไรเลยปกติรอดแล้วตรู แต่ไอ่ที่กลัวไอฟิวส์มันไม่มี เลยใช้ไอ้สายไฟเส้นใหญ่แทน ว่าจะตามไปมิดติ้งแต่ก็กลัวไอ้สายไฟนั้นแหละเพราะถ้ามันช๊อดอีกคราวนี้ไฟไหม้แน่เลยต้องรีบกลับบ้าน แถมไม่กล้าใช้แก๊สกลัวปรับน้ำมันกลับบ้านเลย:cry: เจอกันครั้งหน้านะครับ:)

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ไว้คราวหน้าครับน้องบี...:eek:

3. BNV

81
    1
    8
    ครับพี่เป้
    ขอบคุณ พี่ทิต น้องหน่องและเพื่อนด้วยนะครับที่อยู่เป็นเพื่อน จนไปมิดติ้งช้าเลย ขอบคุณมากมายเลย

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แหมเราก็นึกว่าสายกราวหลุด
    ที่แท้ช๊อตมากมาย

5. BNV

81
    1
    8
    555 ครับช๊อดมากมาย เล่นเอาเสียวเลยครับ ใต้รางหัวฉีดแก๊สด้วย

6. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ช๊อตนี่เอง

รอบหน้าเจอกันครับ

7. BNV

81
    1
    8
    ครับ รอบหน้าเช็ครถก็ออกเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้