ขอความเห็นหน่อยคับเรื่องวางเครื่อง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย mdynoza, 25 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mdynoza

mdynoza New Member Member

72
    0
    0
    พอดีผมขับไม๊ตี้เครื่อง 2l อะครับกำลังจะเปลี่ยนเปนเจแต่ยังลังเลอะคับ เปลี่ยนเปน 1jz ฝาดำออโต้นะครับ
    ผลดีเปนงัย แล้วข้อเสียเยอะไหม ขอความเหนด้วยครับ

2. รอพี่น้องสาวกเจแซดเลยครับของผมมันดำอะครับ
    ตั้ม กระบะไฮโซ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เพราะอะไรถึง วาง 1JZ ไม่โบอะครับ

ข้อดีก็คือ ติดแก๊สได้

ขอเสียถ้าเข้ามาอยู่ในHLC เเล้ววางเจไม่โบเข้าบางทีย้ำนะครับบางที อาจจะอดใจไม่ไหวต้องวางเจโบ

ผมเนะนำ เจโบ มากกว่า

4. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ตามงบประมาณมีเท่าไหร่จัดได้หมดและครับ เจโบก็จบ วิ่งดียาวๆ

5. ต้องคิดให้ดีนะคับ ถ้ามีงบพอ เจโบเลยคับ ติดแก็สได้เช่นกัน อัดตราการเร่งดีกว่าเยอะคับ

6. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    เด๋วจะเป็นแบบผมนะครับ

ตอนแรกก็วางแค่ 1j-ge

หลังๆเริ่มรู้สึกถึงกิเลส เลยจับ 1j-gte ลงแทน คนละเรื่องเลยจริงๆครับ ^^

แล้วจะบอกว่า รู้งี้วางเจโบตั้งแต่แรกก็ดีแล้ว .....

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    จัดทั้งที เจโบไปเลยคับ

รึไม่ก้อคอมมอลเรล เลย

8. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    คริ คริ เอาเจไม่โบผมไหมครับ แล้วเดียวผมไปเอาเจโบเองก้อได้อิอิ ผมก้อเจไม่โบครับใช้มาแล้วรู้สึกว่ามันตัน(ที่จริงแล้วโดนกดดัน555) ขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งานด้วยครับแต่เจโบเป็นคำตอบสุดท้าย แต่ถ้าอยากได้ไม่โบผมขายให้ได้นะอิอิ

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    จัดหนักทีเดียวเลย

10. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    พอจะมีอู่แนะนำแถวฝั่งธนมั้ยครับ

11. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ไม่อยากแนะนำ...เพราะเรามันคอมมอนเรียล เอิ้กกกกก

12. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    เครื่อง เจ โบกะไม่โบ มันวิ่งกันคงละอารมณ์กันเลยนะครับ

อยากเร่งเซงทันใจ ขับง่าย ขับสบาย ยาวๆ ดึงๆ ต้องโบเท่านั้น

อยากประหยัด ไปแบบสุภาพเรียบร้อย วิ่งยาวๆเรื่อยๆ ก็คงต้องเป็น ไม่โบ

ข้อดีและข้อเสีย ก็คงจะมีแต่เที่ยวบ่อยขึ้นเพราะเม้มตัง ผบทบ. ได้เพิ่มขึ้น อาจจะมีการทำบุญปล่อยโคกันมากขึ้น

อยู่คลับนี้รถแรงทั้งนั้น รถเก่าอย่างผมคงต้องพึ่งเจโบเท่านั้นถึงจะตามกันทัน หุหุ อิอิ

อยากรู้ว่าตั้งงบไว้เท่าไหร่ จะใช้ขับขี่แบบไหน อธิบายเยอะๆอีกนิดนึงจะได้ช่วยกานได้

ข้อคิดที่ได้จากการเล่นรถอีกอย่างคือ พอทำจนสุดแล้ว จะรู้ซึ้งถึงสัจธรรม แล้วมันจะคืนสู่สภาพเดิม อิอิ

13. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    เจโบครับจบแน่ๆตามพี่ๆว่าเลยคับ

14. X-Diesel

X-Diesel New Member Member

402
    3
    0
    ควันดำ แอบเข้ามาดู คริๆๆ

ปล. ขึ้นอยู่ที่งบ และ เท้าว่าหนักหรือเบา ถ้าหนัก ก็ โบ แซดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด แฮดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ถ้าไม่โบก็ บลื่นนนนนนนนนนนนนนนน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้