ีรถท่อยางรั่วซึมไปเปลี่ยนมาราคานี้แพงไปมั๊ยอะคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 27 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีมันรั่ว ความร้อนขึ้น พอไปเปลียนช่างก็ถอดเปลียน 3 เส้นหลังเครื่อง และ 1 เส้น หน้าเครื่อง หมดไปตามที่เห็น 2300 กว่าบาท แถบช็อก เล่นกรูซะแร้ว เห็นเป็นขาจร
    ท่อน้ำล้าง 380
    ท่อข้างเครื่อง 390
    ท่อน้ำบน 380
    ท่อน้ำหม้อน้ำ 280
    เหล็กลัด ใหญ่ 45 บาท 2 ตัว ก็ 90
    เหล็กลัด เล็ก 35 บาท 6 ตัว ก็ 210
    ค่าแรง + กาวดำ 650
    ดูแล้วแม่งรู้สึกแพงจังเลยอ่ะ เลยอยากรู้จากพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ครับ
    ถ้าแพงก็บอกได้เลยว่าร้านนี้อยู่แถวคลอง 3 แต่ช่างก็ดีนะครับ ลุงแกละเอียด แต่เจ๊อ่ะดูเคี่ยวจังเลย

1. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ครื่องตัวไหนหรอครับ
    จากรายละเอียดที่ให้มา ค่าซ่อมรวม2300 ค่าแรงแพงไปนิด แต่ถ้างานดีจบไม่มีปัญหา ผมว่ารับได้ครับ
    เพราะว่าถ้าทำเอง มีปวดหลัง กับมือแหกแน่นอนครับ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ราคาไม่ถูกไม่แพงครับ

เคยเปลี่ยนเองทั้งหมดตามนั้น ค่าของถูกกว่านิดหน่อย ค่าแรงไม่เสีย แต่โครตเหนื่อยเลย

ทำเสร็จคิดได้เลยว่า ไปจ้างเค้าทำดีกว่าไม่เอาเเล้ว

3. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามพี่เฟิร์ตไปเลยครับ

4. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ไม่แพงครับ

นั่ง เฉยๆ รอ เขาทำเสร้จ

จะให้ถูกเหมือน ทำเอง วิ่งหาของเอง

คงลำบากครับ

5. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ทำมาแล้วหาย เก็บงานเนียนๆ ก็ แฮป ปี้ อยู่ นะครับ ราคานี้

6. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    อันนี้ล่ะสำคัญ มาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้