สอบถามโช้คที่มีหัว บอลจ๊อยกับมุมล้อการตั้งศูนย์

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mtts. 38, 9 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ผมไปตั้งศูนย์ถ่วงล้อมา เขาบอกว่าล้อหน้ามันจะแบะออก ช่างบอกเป็นเพราะปรับโหลดลงมา
    ทำให้กินยางหน้า ตั้งศูนย์ยังไงก็ไม่ตรงทำไงดีครับ ลองปล่อยพวงมาลัยความเร็ว 60 ออกขวาครับ
    แต่หัวจ๊อยตั้งไว้ตรงกลางคู่กันตรงกลางอะครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เปลี่ยนร้าน เลย
    เค้าปรับ จ๊อย ไม่เป็น
    แบะไม่แปะ มันอยู่ที่การตั้ง แคมเบอร์
    ตอนนี้ ค่า แคมเบอร์อยู่เท่าไร ได้จด มาไหม :D

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ปกติครับถ้าตัวถังรถ เตี้ยลงมามุมแคมเบอร์จะไปทางลบ

ถ้าช่างเป็น จะรู้ครับว่าตั้งแก้ไปทางไหนเท่าไร

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ถ้ามันแบะต้องแก้มุมโทเอาอ่ะ แล้วตอนนี้ค่าแคมเบอร์เท่าไรอ่ะ

5. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    แง้มๆๆ จำไม่ได้พี่ พอมีร้านแนะนำมั้ยครับ รถเสร็จว่าจะไปทำต่อเลย

6. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ผมลงมาจนล้อหน้าแบะเเบบเห็นได้ชัดครับ ตอนนี้แคมเบอร์ไปลบสองแล้วครับ ขยันกลับยางหน่อย

7. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ตั้งศูนย์ล้อ ลองไปที่ ไฮ้ เซอร์วิสอะครับ เนียนครับ

8. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ร้านตรงไหนอ่าพี่โอ เผื่อผมไปทำมั่ง ตอนนี้ วิ่ง 100 สั่นเป็นเจ้าเข้าเลย

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ซอยโพเซดอน รัชดา
    ทางเข้าร้าน เค้าเสาเยอะ มาก ระวังนิด
    แต่พี่เค้าทำรถดริฟ และเบื้องหลังรถแข่งหลาย ๆ คัน
    เคยเข้าไป ทำ hub ใส่ล้อ อยู่ที่ ได้คุยด้วย ฝีมือแบบ ไม่โม้ :D

ส่วนร้านตั้งศุนย์ ตอนนี้ได้ร้านใหม่ อีกร้าน ชื่อ เบรค Service พระราม 9 เลย แยกราม มาหน่อย มาทาง ร้านข้าวหมกไก่
    ตัวติกล้อแบบใหม่ จิกแต่ไม่โดนขอบ ล้อไม่เป็นรอย
    ช่างฝีมือ รถเราลองขับเอง
    แก้งานให้ 1 เดือน
    ราคามาตรฐาน :D

10. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ถ้าสั่นต้องถ่วงใหม่นะตั๋นน้อย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้