NA set Bo

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย puky, 18 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    พอดีรถที่บ้านเครื่อง sr20de หลังหัก มันลากรถไม่ค่อยไหว จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ก็ยังเสียดาย เลย อยากจะเอามา set bo เพิ่มแรงอีกหน่อย

อยากสอบถามหน่อยครับว่า หาก set turbo เข้าไปอย่างเดียวไม่ทำเครื่อง บูสตั้งไว้ไม่เกิน 0.5 bar มันจะพังไหม หรือควรทำเพิ่มเติมตรงไหนไหมครับ (จุดประสงค์ต้องการให้มันไม่อืดจนเกินไป กับการลากตัวถังหนัก 1.8 ตัน ไม่ต้องการแรง)

2. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    แล้วอุปกรณ์พวกกล่องอะไรประมาณนี้เอาแบบเดิมๆรึเปล่าคับ

3. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    น่าจะมีกล่องซักใบนะครับกล่องเดิมไม่น่ารอด

4. ผมก็ว่าจะเซตเหมือนกันครับ แต่ว่าจะเซตเเบบใช้แก๊สเอา sr20de หลังหัก

5. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    กล่องเป็นกล่องเดิมครับ ไม่เคยเห็นกล่องแต่งของ sr20de เลยครับ ไม่รุ้ว่าเอากล่องของ sr20det ใส่ได้ไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านน่ะครับ

6. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    กล่อง Nissan ทำROM ได้ครับ ถ้าทำแค่คุณว่ามา ผมว่า แค่ Rom ก็พอแล้ว

7. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    หัวฉีดคับ กล่องโบกับไม่โบไม่เหมือนกันคับ ได้กล่องบรอนด์ๆนี่จบสวยๆเลย^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้