จอดมาสี่เดือนแล้วครับ ขอคำแนะนำครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย blueday, 30 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    หลังจากที่ผม ไป"มิด"มา ก็จัดการเรื่องประกันบู๊กันไปบู๊กันมา จนประกันยอมจ่าย ที่ยอด "หนึ่งแสน" (อู่สรุปยอดแสนสอง)

เกือบสี่เดือน กว่าจะจบเรื่อง

คิดไว้ ว่าจะหา ตัดศอก N15 VZR ไปเลย เพราะมันมาครบ ทั้งหม้อน้ำคอใหญ่ เผลอๆ อาจได้อินเตอร์หน้าด้วย คิดว่าหาง่าย

บางนาก็คงมี แต่พอหาจริงๆ ไม่มีครับ เมื่อวานก็ไปเดินบางนามา ไม่เหลือซักตัว

คิดว่า ถ้าหายาก เอาหน้าตัดลูคงได้มั้ง ค่อยซื้อหม้อน้ำเอา อินเตอร์ ครีบล้มไปหน่อย คงใช้ได้

อ่า หาหน้าตัดลูด้วยเลยดีกว่า

ก็เดินหา ทั้งเมืองเชียงกงบางนา ก็หาไม่ได้

ปรึกษาหมออาร์ต ก็หาให้อยู่ ยังเงียบๆ ของขาด อ่า แย่แล้วตรู ยาง แบต สี่เดือน ไปถึงไหนแล้วน้อ

เครียดมาก ไม่ได้ใช้รถเลย ไปไหนไกลๆ อาศัยเพื่อน พี่ เกรงใจเค้าจัง

โทรไปเชียงกงแถวๆถนนจันท์ เค้าบอกว่า คนของเค้าอยู่ณี่ปุ่น พอหาได้ ถ้าสั่ง รอเดือนนึง ผมก็ชั่งใจ

ผมจะวางมัดจำรอสั่งเดือนนึง หรือจะหาเองดี

พี่ๆพอรู้ไหมครับ ที่ไหนพอจะหาได้บ้าง ตอนนี้ ขออะไรก็ได้ N15 หรือ Lucino ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เชียงกงบางนาเห็นมีตัวเนี้ย ไฟหน้ามันไม่เพชร

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    สู้ๆ คับบลู ค่อยๆ หากันไป เดี๋ยวก็ต้องเจอเนื้อคู่เข้าซักวันอะคับ

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลองไปบางนา ซอย 6 มีหน้าตัด n15 van สีดำ ไฟเพชรอยู่อะครับ สุดซอย ด้านซ้าย

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เอาใจช่วยนะครับ

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เสร็จแล้ว อย่าลืมเอามาให้ ชมกันด้วยนะครับ เอาใจช่วย

7. blueday

560
    12
    0
    ตัวนี้มีตัดหมอกไม๊ครับ

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    จำได้ว่า โคมดำ ไฟเพชร กระจังหน้า vzr กันชนตัวแวน ไฟตัดหมอก น่าจะไม่มีนะครับ

9. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ลองมาดูแถวนครปฐม ตรงข้าม Big C อาจจะมีนะ เห็นมีหลายหน้าเลย (แต่อาจจะนะ)

10. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ร้านตรงข้าม Big C นครปฐมไม่น่ามีครับ ผมเองไปเดินบ่อย

เคยได้กระจัง Lucino จากที่นี่เหมือนกัน แต่นานมาแล้ว ส่วนใหญ่มีแต่หน้าตัด B14 ครับ ...

11. blueday

560
    12
    0
    ได้แล้วครับ หมออาร์ตเจ้าเก่าจัดมาให้ครับ เแต่ป็นของตัวแวน ไม่มีตัดหมอก ขาวๆ ไฟตาเพชรกระจก หม้อน้ำ แผงแอร์ แจ่มเช่นเคยครับ

อีกไม่นานคงได้ยลโฉมกัน

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

12. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    ว้าว สวย หล่อๆ

13. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    นึกว่า AE หุหุ
    งาม ดีจัง

14. น้าครับว่างๆมารบกวนมาให้พาไปรามอีกนะชอบๆ อิอิ

15. blueday

560
    12
    0

วันจันทร์นี้อ่ะ ไปมะ อิอิ

16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ทำใหม่ ตัดตรงกลาง เปลี่ยน inter ใหญ่ขึ้นอีกหน่อย หล่อ ยับ :D

17. blueday

560
    12
    0
    เอาคานตรงกลางออกหมดเลยหรอครับพี่เด่น

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หมายถึงตัดกันชน ให้เว้า โชว์ inter อะ:D

19. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    เอาใจช่ายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้