ได้กลิ่นไหม้ๆ เหมือนมียางละลายในห้องเครื่องใต้ฝากระโปรงครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 7 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    พี่ๆครับ วันนี้ผมขับเจ้าบี11กลับจากไปทำธุระมาครับตอน20.30 พอดีว่าตอนนั้นผมอยู่ที่ 3500 rpm ที่ 140 km ผมมีความรู้สึกว่าตึงๆดีมากเลย(วันนี้ที่บ้านผมอากาศเย็น ผมเลยปิดแอร์ลงกระจกขับ) แช่อยู่สัก2-3นาทีได้ มีความรู้สึกว่าได้กลิ่นไหม้ๆเหมือนยางละลายครับ พอเหลือบไปมอง แม่เจ้า ! ! ! ผมยังอยู่ที่เกียร์4 ด้วยความตกใจ ผมเลยรีบสับเกียร์5โดยไว พอกลับมาถึงบ้านจอดรถเสร็จ ดับเครื่องสัก10นาที ผมกลับมาดู ยังได้กลินอยู่ แต่จางๆแล้วครับ แต่ก็ไม่ได้เปิดฝากระโปรงดูครับ เพราะไฟโรงรถมันเจ๊งอยู่ เลยอยากจะถามพี่ๆว่ากลิ่นไหม้ที่คล้ายๆยางละลายนั้นมาจากไหนครับ แล้วมันจะมีผลยังไงกับเจ้าเครื่องE13น้อยๆของผมบ้างครับ ขอบคุณครับ

2. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ของผมก็เป็น ยังหรือไม่เจอเหมือนกัน

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อย่าลิม ถังดับเพลิง ติดรถไว้ เซฟตี้ น่ะครับ :D

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    คลัทไหม้

5. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    จริงเหรอครับพี่เฟิร์ส เคยมีอาการแบบนี้3ครั้งแล้วครับ เวลาเกิดอารมณ์ตีนผี ไอรตั้น เซนน่าร์ เข้าสิง แล้วอาการดังกล่าวเกิดจากอะไรครับ แล้วอย่างนี้ทั้งเครื่องและคลัชต์จะเป็นไรบ้างไหมครับ พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ ช่วยน้องด้วยครับ ขอบคุณครับพี่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้