ชวนไปเที่ยวอยุธยากัน 20 กุมภาพันธ์นี้ ไหว้พระ กินกุ้ง เดินตลาดน้ำกัน

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 27 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ไปกับ MRS นะครับ รายละเอียดดังนี้

วันอาทิตย์ที่ 20 กุมภาพันธ์

โปรแกรมเที่ยว

10.00 น. เจอกันที่ปั้ม ปตท. (ติด ม.กรุงเทพรังสิต) รบกวนเพื่อน ๆ มากันตรงเวลาหน่อยนะครับ จะได้เที่ยวแบบสบาย ๆ ไม่ต้องรีบมาก

10.30 น. ออกเดินทางไปอยุธยากัน

11.30 น. แวะกินกุ้งกันที่ร้านอาหารริมน้ำ ร้านนี้ผมกินมานานแล้ว เป็นร้านเก่าแก่อยู่ริมน้ำ บรรยากาศพอใช้ได้ ความอร่อยไม่แพ้ร้านโอโภชนาที่เคยพาไปกินคราวก่อนแน่นอนครับ

13.00 น. อิ่มแล้วก็ได้เวลาไปไหว้พระกันหน่อย (รู้ว่าร้อน แต่มาอยุธยาก็ไหว้พระบ้างอะไรบ้าง เดี๋ยวจะโดนหาว่าเป็นคนไม่มีศิลธรรม) งวดนี้จะพาไปวัดมงคลบพิตรครับ ที่ผมพามาไหว้ที่นี่เพราะจะมีนั่งรถชมเมืองรอบ ๆ ชมบรรยากาศเมืองเก่า มีไกด์เล่าเรื่องต่าง ๆ ให้ฟังด้วย ใครอยากนั่งรถม้าหรือนั่งช้างก็มีบริการเช่นกันครับ

14.00 น. ไปเที่ยวตลาดน้ำอโยธยากัน เป็นตลาดน้ำเปิดใหม่ที่ผมก็ไม่เคยไปเหมือนกัน แต่ดูจากรูปแล้วน่าไปมาก ที่จอดรถเห็นว่าจอดได้กว่า 800 คัน มีอาหาร ขนม การแสดง ให้เลือกกินเลือกชมเยอะแยะไปหมด ดูแล้วน้อง ๆ ตลาดน้ำอัมพวาเลยล่ะ

16.30 น. ออกเดินทางไปสักการะอนุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรและเจดีภูเขาทอง (อยู่ที่เดียวกัน) ที่นี้ถือเป็นสวนสาธารนะย่อม ๆ ที่เมื่อก่อนผมว่าวิ่งจ๊อกกิ้ตอนเย็นเป็นประจำ บรรยากาศดี และมีที่กว้าง ๆ สวย ๆ ไว้จอดรถถ่ายรูปรวมกันด้วย

18.00 น. ออกเดินทางกลับ กทม. หรือถ้าใครอยากขับรถเที่ยวอยุธยาตอนกลางคืน (ในบรรยากาศขนลุกแบบคลาสสิค) ก็ไม่มีปัญหาเดี๋ยวพาไปกินข้าวเย็นกันแล้วก็ไปขับรถเล่นกันก็ได้ครับ (อาจเป็นร้านก๋วยเตี๋ยวทะเลแฟนพันธุ์แท้อยุธยา ไม่ก็ข้าวต้มปลารสเด็ดครับ) และถ้าอากาศเย็นพอเดี๋ยวพาไปนั่งชิลที่ร้านเล็ก ๆ อยู่ริมถนนบรรยากาศไม่เหมือนใคร (ติดวัด 555)

เอาภาพมายั่วน้ำลายก่อน

กินกุ้ง

ตลาดน้ำ

แก้ไขล่าสุด: 27 มกราคม 2011
  2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    น่าสนใจมากๆ

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ไปมะโอมๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

4. นัดไกลเหลือเกินอ่า ใกล้ๆ ค่อยให้คำตอบเด้อออออ

5. pookpui

1,304
    6
    38
    โน พลอมแพลม

6. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    วันอาทิตย์น่าจะว่างนะ ถ้าไม่มีนัดพาหมาไปหาหมอ ^ ^

7. pookpui

1,304
    6
    38
    ประกาศในเฟซบุคส์แล้วนะ เชิญชวนพ่อแม่พี่น้องญาติโยมทุกคนด้วยนะครับ 55555

8. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    อดไปตามเคย

9. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    บ้านผมอยู่อยุธยา.....แต่วันอาทิตย์ที่20ผมต้องไป...กทม.^^

10. pookpui

1,304
    6
    38
    ผมก็คงไม่ได้ไปแล้วนะครับ พรุ่งนี้ติดทำงานครับ เสียดายเหมือนกัน แต่ใครจะไปก็ยังไปได้นะครับ เพราะทริปเค้ายังจัดกันอยู่ ติดต่อเลยที่ www.siamspeed.com

11. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    ขยัยเจงๆงานเข้าวันอาทิตย์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้