ช่วยทีครับ 3sgte nonair มีอาการรอบวูบครับบางทีก็ดับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย singtoo, 7 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singtoo

singtoo New Member Member

55
    0
    0
    ตอนนี้รถผม mr2 เครื่อง 3sgte nonair มีอาการรอบวูบครับ บางทีก็เป็นบางทีก็ไม่เป็น หรือบางทีวูบดับไปเลยครับ

เดินเบา วูบไม่เรียบ บางทีเรียบ ขับๆมาแล้ว เข้าเกียร์ว่าง รอบ็วูบ แล้วสี่นครับ

เปลี่ยน กล่อง ECU แล้ว วายริ่งสายใหม่แล้ว ช่วยทีครับ ขอบคุณมากครับ

ต้องเช็คที่อะไรหรือแก้ไขอะไรบ้างครับ

2. pirat

pirat New Member Member

9
    0
    0
    ไม่ทราบทำที่อู่ไหนคับ ผมว่าลองหาอู่ที่ซ่อม MR2โดยเฉพาะดีกว่า เพราะเห็นคุณเปลี่ยนไปท่าทางจะหลายบาทแล้ว ยังหาสาเหตุไม่เจอ พวกหัวเทียนลองเช็คดูยังคับ หรือบางทีอาจจะไม่ได้เป็นเกี่ยวกับระบบไฟก็ได้คับ ยังไงขอให้หายไวๆคับ

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ไม่รู้เหมือนกันครับอาการนี้ไม่เคยเจอ แต่แนะนำให้เข้าอู่ที่เชี่ยวชาญ MR2 ไปเลยดีกว่าครับ(ถ้าเข้ามาแล้ว ขออภัยด้วยครับ)

มีสามอู่ให้เลือก แล้วแต่ว่าสะดวกไปอู่ไหน

1. อู่พี่สุนทร ประชาชื่น
    2. อู่พี่รุ่ง RSPEC2 ปากน้ำ สมุทรปราการ
    3. อู่พี่หนุ่ม CS ซอยคู้บอน รามอินทรา

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:40:51 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:40:29 ----------

ไม่รู้เหมือนกันครับอาการนี้ไม่เคยเจอ แต่แนะนำให้เข้าอู่ที่เชี่ยวชาญ MR2 ไปเลยดีกว่าครับ(ถ้าเข้ามาแล้ว ขออภัยด้วยครับ)

มีสามอู่ให้เลือก แล้วแต่ว่าสะดวกไปอู่ไหน

2. อู่พี่รุ่ง RSPEC2 ปากน้ำ สมุทรปราการ
    3. อู่พี่หนุ่ม CS ซอยคู้บอน รามอินทรา

4. singtoo

55
    0
    0

อุ่ น้า ธร ผมเคยเข้าไปทำไปลงเครื่องกับแกตั้งแต่ สมัย สามห่วงละครับ แต่ดูจากรถผมแล้ว คงเข้าไปไม่ถึงอู่แกแน่ๆ คงกันชนแตกระหว่างทางเข้า หุหุ ว่าแต่ ของผมอยู๋แถว สุขาภิบาล 3 อู่ CS ซอยคู้บอน น่าจะใกล้ผมสุดแล้ว ยังไงรบกวนขอเบอร์ทีครับพี่ ขอบคุณมากครับ เรื่องทำเครื่องโอเคใช่มั้ยครับ ตอนนี้เหลืออย่างเดียว หายวูบก็ใช้งาน ได้ สบายใจแล้วครับแหะๆ

หัวเทียนลองเช็คดูแล้วครับ ใช้งานได้ดีเข็มยังดีทุกตัว ไม่มีรอยไหม้อะไรเลยครับ สายหัวเทียนก็น่าจะไม่มีปัญหาน๊ะครับ ผมคิดว่าอย่างงั้น

5. CS เลยครับ ชื่อ พี่หนุ่ม 081-825-6609

non-air แกน่าจะมีอะไหล่ให้ลองสับทั้งตัว

บอกว่า "ยอด" แนะนำมาก็ได้ครับ อาจจะแพง เอ้ยยย ถูกเป็นพิเศษ อิอิอิ

6. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ผมว่าปั๊มติ๊กคับ น่าจะชัวร์ เคยเป็นแบบนี้เลย

เอาของ 2J ใส่แทนได้คับ ประมาณ 2000 บาท ค่ารื้อถัง ใส่ปั๊มติ๊กอีก พันกว่าบาทคับ

ถังน้ำมัน mr2. รื้อยากสุดๆ

7. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    สายหัวเทียนเปลี่ยนรึยังครับ ลองเช็คพวกท่อแวคคั่มทั้งระบบด้วยล่ะ

ปล. จิม หายไปนานเลยนะครับ รถเป็นไงบ้าง

8. singtoo

55
    0
    0
    ปั๊ม ติ๊ก ลองเปลี่ยนดูแล้วครับ ก็ยังไม่หายครับ สายแว็คคั่ม ลองๆไล่ดู ก็ น่าจะครบน๊ะครับ แต่ผมก็ไม่แน่ใจเลยอ่าครับ สายหัวเทียน มาติดรถมาเป็น ของ สปริตไฟส์อ่าครับ
    ขอบคุณพี่ๆ มากคร้าบ ตอนนี้ พึ่งล้างลิ้นปีกผีเสื้อ กับ ตัว ไอเอสซี วาว เด๋วกลับไปลองขับดูถ้าไม่หาย คงต้อง เอาเข้าอู่ พี่ หนุ่ม จิงๆแหละครับ ขอบคุณมากครับ

9. split fire ตัวดีเลย ตัวสายมาจากนอกจริง แต่มาเข้าหัวในไทย

แต่สายหัวเทียนที่เคยเจอ น่าจะทำให้สะดุด ไม่น่าจะถึงขั้นดับนะ หรือว่ามันโคม่า จริงๆ

10. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ลองหาสับก่อนครับ ก่อนจะไปโดนสับ อาจจะเป็นอย่างที่พี่ยอดบอกก็ล่าย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้