ถึงพี่แจงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Nithivat, 5 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    พอดีวันนี้ประมาณเที่ยงผมขายของอยู่ที่ร้าน ได้ยินเสียงรถผ่านหน้าบ้าน ตอนแรกฟังเสียง นึกในใจว่าเสียงรถอะไรเนี่ยทำไมมันดุจัง ;) ผมก็คิดในใจว่า ไม่เซฟฟิโร่ ก็ น่าจะเป็น อิมเพรสซ่า แต่พอหันไปมอง กลายเป็น EK สีเหลือง แก้มดำ ผ่านหน้าไป แต่ไม่แน่ใจว่าใช่พี่แจงรึป่าวครับ เห็นบอกว่ากำลังขยับสเตปอยู่เลยไม่แน่ใจว่าพี่ทำเสร็จแล้วหรือยัง ถ้าใช่พี่แจงจริงๆ ต้องบอกว่าเสียงรถพี่ดุมากครับพี่ แล้วพี่ไปเที่ยวไหนกันครับ เห็นขับตามกันเป็นขบวนเลย มีทั้ง EG เซฟิโร่ พีลูด แล้วก็อะไรอีกไม่รู้มองไม่ทัน (รถแรงๆทั้งนั้น ) วันหลังผ่านก็แวะอุดหนุนร้านผมมั่งก็ดีนะครับพี่ อ้อ.....ลืมบอกไปครับร้านผมอยู่แถวเขาย้อยครับพี่ ;););)

1. ตกใจหมด นึกว่าใครไปเบิ้ลรถใส่ใครอีก 555

2. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0

5555555555

3. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    ไปเที่ยวประจวบกัน

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    พี่เขายังไม่ได้เข้าอู่ไม่ใช่เหรอ เห็นว่ารอของซิ่งอีกหน่อย

5. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    555 ใช่ค่ะ ขอบคุณค่ะที่จำได้
    ไปหัวหินกันเกือบ 10 คันค่ะ ซัดกระจาย เพิ่งกลับมาเมื่อเย็นนี้เอง
    ขากลับเจอ ek เขียวมาสด้า2 ด้วย ขอโทษนะพี่รีบไป ตามเพื่อนไม่ทัน 555
    รถจะเอาเข้าทำวัน valentine"s ค่ะ

แก้ไขล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2011
  6. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ร้านอยู่แถวเขาย้อย ชื่อร้านไรคับ ผ่านไปจะได้แวะไปอุดหนุนคับ

7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    รถพี่แจงนี่ตำรวจเคยเรียกมั่งไหมพี่ ไม่ได้กวนนะครับ อยากรู้ ฮะฮะ

8. no.69

no.69 Active Member Member

234
    51
    28
    รถพี่แจงโหดมาก ชอบๆ

9. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    มี 2 ร้านนะครับผม ;);)

ร้านแรกเป็นแบบสวนอาหารเหมาะกับการนั่งจิบเหล้าจิบเบียร์ครับ
    ชื่อร้านอาหารเพชรเพิ่มพร

ร้านที่ 2 เป็น แบบร้านข้าวแกงครับติดถนนใหญ่ อยู่ก่อนถึงเขาย้อยครับ ชื่อร้านข้าวแกงเพชรเพิ่มพรครับ ;););)

10. ari

670
    185
    0
    โดนเรียกตรวจเอกสารเหมือนกันค่ะ แต่พี่แจ้งเปลี่ยนสี,แจ้งซันรูฟ,แจ้งเปลี่ยนเครื่อง ลงเล่มไปแล้ว
    และมีแจ้งเปลี่ยนระบบห้ามล้อ(disc break) ,แจ้งเปลี่ยนระบบกันสะเทือน(โช้ค ,สปริง)
    ตามที่วิศวกรลงไว้ให้ แต่ 2 อย่างหลังลงในคอมไม่ลงเล่มค่ะ
    ขอแค่มีใบขับขี่ ภาษีไม่ขาด ความเร็วไม่เกิน ไม่ได้กินตังค์ค่ะ

11. น่าเบือ เลิกโปรโมทกันเสียที รถที่เขาแรงกว่าสวยกว่ามีเยอะแยะไม่เห็นใครเขาโปรโมทกัน หน่ายจริงๆๆ
    รถคันนี้เวลา et เท่าไรเหรอ หรือว่าวิ่งแต่แบคเก๊ต

เชิญด่าใด้เลย

12. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไอ้ข้างบน ท่าทางจะเครียดมากกกกกกกกกก 5555+

13. ari

670
    185
    0
    อุ่ย...แฟนพันธ์แท้ รู้จริงด้วย!!! วิ่งแบคเก็ต 19 วิ อ่ะค่ะ

รถบางคันแรงๆๆ สวยๆๆๆ เห็นเจ้าของรถไม่มีเพื่อนคบก็ถมเถ

มันไม่เห็นน่าสนใจเท่าเรายังมีคนรักและพูดถึงเลยค่ะ

พี่มีเพื่อนๆที่รู้สึกดีต่อกันค่อนข้างเยอะ แค่คุณคนเดียวที่เกลียดพี่

มันไม่ได้ทำให้พี่รู้สึกอะไรหรอกน่า

ไม่ด่าหรอกค่ะ ติดจะสงสารนิดๆด้วยซ้ำ ที่แม้แต่จะออกความคิดเห็นถึงคนอื่น

ยังไม่กล้าแม้แต่จะแสดงตัว ไม่ได้อยากรู้เลยว่าเป็นใคร เพราะเข้าใจว่าเป็น "ตุ๊ด"

แก้ไขล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2011
  14. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    สงสัยจะเครียดจริง เชิญให้ด่าด้วย 555

15. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไอดอลผมเลยคับรถพี่เเจง

16. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    เป็นกำลังใจให้พี่แจงครับ

17. :cool::cool::cool:

ฮาไอ้ข้างบน...อิอิ

18. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ฮาๆๆๆ มันไปน้อยใจอะไรมารีปล่าวหว่า ถ้าจะเก็บกด

19. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    แนวไหนหว่า อิอิ ทำไปได้

20. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    พี่แจงแจ้งเปลี่ยนระบบกันสะเทือนด้วยเหรอครับ

ตามกฎหมายต้องแจ้งใช่ไหมพี่ เพราะรถเตี้ยลงจากเดิม

21. ari

670
    185
    0
    ใช่ครับ พี่แจ้งทุกอย่างไปตามที่วิศวกรเค้าเขียนให้เลยครับน้ากาญ
    ไม่รู้จริงๆว่าตามกฏหมายต้องแจ้งมั๊ย แต่พี่เคยโดนเค้าเรียกมาตรวจนู่นนี่นั่น
    แล้วบอกว่ารถเราโหลด พี่ก็บอกไปตรงๆว่าพี่แจ้งไว้หมดแล้ว
    และเอาสำเนาที่วิศวกรเค้าเซ็นต์ให้ตอนไปแจ้งเปลี่ยนให้ดู แล้วบอกเค้าว่า
    ขนส่งไม่ลงเล่มให้แต่บันทึกไว้ในคอมแล้ว เอาทะเบียนไปเช็คดูได้เลย
    เค้าก็ฟังและเข้าใจนะ แล้วก็ให้ไปได้

22. ไม่ยาก ๆ ไปหาใบตรวจสภาพมา ขอเผื่อมาใบนึง เวลาไปต่อทะเบียนน่ะ เด๋วกูเซ็นต์ให้
    ของกูก็ลงไว้หมดอ่ะ ไฟหน้า ไฟท้าย ท่อไอเสีย ช่วงล่าง เบรค เขียนเอง ลงเอง เซ็นต์เอง
    เพราะมี License อยู่แล้ว สบายตัวไป

23. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    555 งานเข้าอีกแล้วพี่ผมนึกว่าทางจะปลอดโปร่ง ดันตามมาซะอีก

24. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    แล้วต้องลงยี่ห้อ ด้วยป่าวเนี่ย

ว่าใส่ยี่ห้ออะไร ปรับไว้เท่าไหร่

เผื่อตำรวจตรวจเจอ "ปรับหนืดโช๊คไว้ไม่ตรงกับใบแจ้ง"

555 ล้อเล่นก๊าบ

25. ari

670
    185
    0
    555 ไม่เรียกว่าเป็นงานเข้าหรอกค่ะตุ้ย ในทุกสังคมมันก็จะมีคนประเภทนี้อยู่ปะปนเป็นธรรมดา
    พี่ถือว่าเป็นธรรมชาติของสังคม มันไม่มีใครชอบเราทุกคน หรือเกลียดเราได้ทุกคนหรอก
    และสังคมนี้มันเป็นเรื่องที่เล็กมากๆๆๆๆๆของชีวิต เราคงไม่สารถผูกพันธ์ได้ทุกคน
    เลือกที่จะแคร์เฉพาะบางคนก็พอค่ะ:)

26. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ใช่เลยครับพี่แจง (เฉพาะบางคนก็พอ) อิอิ

27. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ทีแรกผมเจอแอคคอร์ดว่าเล่นด้วยซะหน่อยหันไปอีกทีเจอEG3Dก็เริ่มจะสนุกพอมาเจออีกทีอ้าวรถพี่แจงนี่หว่าแล้วมานึกขึ้นได้รถตัวเองมันเดิมๆนี่หว่าจะตามทันไหมเนี่ย 555

28. ari

670
    185
    0
    เล่นกันมาพอให้หายง่วงค่ะ ซักพักก็ชลอ รอกันค่ะ
    พี่เห็นท้ายรถฮาร์ทเขียวๆๆอยู่ไกลๆ
    นึกแล้วว่าใช่ ต้องใช่แน่ๆๆ สีโดดเด่นมากๆๆเลยค่ะ:)

29. DavE_Zaa

DavE_Zaa New Member Member

98
    0
    0
    License นี่หมายถึงใบ กว หรือเปล่าครับพี่ ถ้าใช่นี่เป็น ภาคี อยู่นี่เซ็นได้เปล่าครับ แล้วมันต้องอบรมหรือต้องขึ้นทะเบียนกับขนส่งหรือเปล่า อยากรู้อะครับพอดีจะแจ้งเลยคิดว่าจะเซ็นเองเหมือนกันแต่เป็น ภาคี อยู่ไม่รู้จะได้หรือเปล่า หรือว่าต้องเป็นสามัญอะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้