sr20de ฝาแดง spec uk กับ japan ?

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย อุ้ยอุ่น, 29 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรู้ว่า เครื่องsr20de spec uk กับjapan ต่างกันที่ใด วานผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ ผมได้มา1ตัวราคา22000 กล่องเป็นของbosch made in germany ท่อไอดีอยู่ด้านบนจะสูงกว่าตัวเครื่องนิดหน่อย แล้วแรงบิด แรงม้า ต่างกันมากมั้ย ถ้ามีสเป็คของฝาแดงขับหน้ารบกวนขอด้วยครับ ขอบคุณคร้าบ......................

1. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ยูโร สเปค มันเป็นเครื่องรุ่นเก่านะ
    ใส่ใน ยู12 ยูเคสเปค ปี91 ได้
    ซึ่งมันเก่าแล้วนะสิ
    เล่นทั้งทีเอาฝาขาว พริมิร่า พีสิบเอ็ดดีกว่า
    รหัส SR20 7XXXXXA or B
    น่าจะสดกว่าเยอะ

แต่ ตากอล์ฟ เคยใช้ว่าแรงนะ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    รู้สึกว่า 170 ม้าครับ กล่องบอช จานจ่ายบอช

3. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ฝาแดงสเปกUK นี่มันมี 2 ตัวนะคับ ตัวไอดีอยู่บนกับไอดีอยู่ล่างอะคับ หากไอดีอยู่ล่างนี่ปีเก่าอะคับ ส่วนที่ว่าแรงกว่าไหมนี่ยังงงๆกันอยู่เลยคับ สเปกแรงม้ามันยังไม่ชัวน์นี่คับ

4. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ใช้ๆไปเหอะคับ อย่าไปคิดมาก ไม่ได้ไปแข่งกะคัย แล้วก้อคงไม่ต่ากันเท่าไหร่ด้วย เอาแบบที่มีคนใช้เยอะๆ ดีสุดคับ เวลาพังจะได้มีอะไหล่

5. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    เคยใช้ukปี98(วาวล์น้ำมันปั๊มอย่างนั้น) วิ่งดี ถ้าได้กล่องเกียร์มาด้วย ส่วนใหญ่ได้มาผิดเบอร์ ใช้กล่องอะไรก็แทนไม่ได้ ถ้าmotecคงได้มั้ง สรุปวิ่งดีลากรอบสูง บิดเยอะ เกียร์ไฟฟ้า ด้วย

วางฝาขาวพีมี่ร่า เถอะ เกียร์สาย

6. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ใจผมนะว่ามันเก่าแล้วอ่ะ
    ที่กอล์ฟเห็นอาจจะมีการเปลี่ยนอะไหล่ไปแล้ว
    เพราะผมเคยเห็นเครื่องติดหัวตัดยู12 มาทั้งครึ่งคันเลยอ่ะ
    ส่วนอีกตัวที่รู้ก้อติดพริมิร่า พี10 มา แต่ปีประมาณ 96 ได้
    อิอิ

7. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    ใช้อยู่คับ ที่ต่างคือลูกสูบนูน กำลังอัดน่าจะสูงกว่านิดๆ ม้าน่าจะ180 คับ
    เพราะวัดหลายที่ไม่เท่ากันซักที่ งงเหมือนกัน
    ถ้าจะโมกล่องแบบผม ต้องให้ช่างไทยเอากล่องญี่ปุ่นฝาแดงมาใส่ ถึงจะจูนได้ แต่ลากรอบสูงต้องมีล็อกเกอรอารม
    เพราะผมเครื่องพึ่งพังลาก8000 ดันสับเกียรเว่า ตัวกดซิ่มวาลแตก2ตัว ซ่อมยาวไม่ก็ต้องยกไหม่
    แต่ก็คุ้มคับใช้มา3ปีกว่า มีแต่คอมแอรพัง ไดรชารตพัง สายพานเสื่อมแค่นั้น

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ฝาแดง เครื่อง มันปีเก่า กล่อง หายาก ถ้าเสียละ จบข่าวเลยนะครับ
    เล่น sr20de ฝาขาว หาปีใหม่ๆ ดีกว่า หรือ ไม่ก็ Turbo ฝาขาว ขับสนุกนะครับ

9. เอ็ม150nvขาว

เอ็ม150nvขาว New Member Member

119
    0
    0
    สเปคเป็นยังใงครับพี่ เทอร์โบ ฝาขาว เป็นยังใงครับ ผมไม่ค่อยทราบเกี่ยวกับเครื่องแบบนี้ครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้