metting ก.พ. สรุปได้ไปหรือเปล่าคะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย redmotor, 10 กุมภาพันธ์ 2011

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. redmotor

redmotor New Member Member

182
    0
    0
    :eek:ตกลงว่า metting ก.พ. ได้ไปหรือเปล่าคะ

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ไปครับ ไปไม่เจอใครซักคน สนุกดี

3. redmotor

182
    0
    0
    ตามดูในบอร์ดไม่มีใครตอบ เลยไม่รู้ว่าไปที่ไหน ยังไงอ่ะพี่เป้ โทรบอกน้องบ้างจิ

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    มีคนไปไม่กี่คนไม่ต้องจัดแล้วใครสะดวก้อนัดกันเองเลย

เหมือนไม่ค่อยมีใครอยากไปร่วมกิจกรรม
    :):):):):)

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ผมไปตลอดเลย แต่มีที่ผ่านมามะได้ไป
    อิ่มปลาเผาครั้งที่แล้ว ก่อนจะครั้งล่าสุด จำได้เลย
    ว่าไปนั่งกินกับไอ้ตั๋น 2 คนตั้งนานนนนนน ดีนะมีตามมา
    ครั้งนั้น คนลงชื่อเยอะมาก ผมโทรไปจองที่ให้ด้วย
    พอวันจริง ในบอร์ด มาบอกไม่ไปๆ โต๊ะยาวมาก ดีนะ ประธานมา

ถ้าที่ผ่านมา ในบอร์ดดูเงียบกริบ อาจจะเป็นเพราะต่อจากตรุษจีน วันไหว้ วันจ่าย จะเหนื่อยจะอะไร
    มาออกเสียงกันดีกว่า ว่าจะเลื่อนๆๆๆไปอาทิตไหน ถ้าเงียบหมด เดาไว้แล้วว่ามะมีใครไป
    วันเสาร์ที่มิตติ้งผมก็อยู่บ้านอาม่า มีเลี้ยง มะรู้คนอื่นติดกันเยอะไหม

ปีใหม่ที่ผ่านมา ยังเฮฮาอยู่
    เดือนต่อๆไป ตกลงกัน ลงชื่อกันให้เรียบร้อยเลย เหมือนเมื่อก่อน จะได้จองโต๊ะถูกจำนวนคน
    ถ้าแค่มาพิมพ์ ว่าไปๆๆ บลาๆๆ มันก็นับหัวไม่ได้ อิ่มปลาเผาไม่เคยเงียบ แต่นี้ 2 ครั้งติดแล้ว
    เห็นด้วยไหมอะ...

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:57:25 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:56:29 ----------

ผมไปตลอดเลย แต่มีที่ผ่านมามะได้ไป
    อิ่มปลาเผาครั้งที่แล้ว ก่อนจะครั้งล่าสุด จำได้เลย
    ว่าไปนั่งกินกับไอ้ตั๋น 2 คนตั้งนานนนนนน ดีนะมีตามมา
    ครั้งนั้น คนลงชื่อเยอะมาก ผมโทรไปจองที่ให้ด้วย
    พอวันจริง ในบอร์ด มาบอกไม่ไปๆ โต๊ะยาวมาก ดีนะ ประธานมา

ถ้าที่ผ่านมา ในบอร์ดดูเงียบกริบ อาจจะเป็นเพราะต่อจากตรุษจีน วันไหว้ วันจ่าย จะเหนื่อยจะอะไร
    มาออกเสียงกันดีกว่า ว่าจะเลื่อนๆๆๆไปอาทิตไหน ถ้าเงียบหมด เดาไว้แล้วว่ามะมีใครไป
    วันเสาร์ที่มิตติ้งผมก็อยู่บ้านอาม่า มีเลี้ยง มะรู้คนอื่นติดกันเยอะไหม

ปีใหม่ที่ผ่านมา ยังเฮฮาอยู่
    เดือนต่อๆไป ตกลงกัน ลงชื่อกันให้เรียบร้อยเลย เหมือนเมื่อก่อน จะได้จองโต๊ะถูกจำนวนคน
    ถ้าแค่มาพิมพ์ ว่าไปๆๆ บลาๆๆ มันก็นับหัวไม่ได้ อิ่มปลาเผาไม่เคยเงียบ แต่นี้ 2 ครั้งติดแล้ว
    เห็นด้วยไหมอะ...

6. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    อาจเป็นเพราะ เย็นวันเสาร์ หรือ ปล่าวครับ หรือว่า บางคน อาจติดธุระ ส่วนตัว ถึงเงียบๆ ไป อย่างเช่นผม - -* อยากไป มากๆ แต่ก็ไม่ได้ไปสักที เพราะ ดันมี ธุระวันเสาร์ :(

7. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ถ้าไม่จัดวันเสาร์แล้วจะให้จัดวันไหนล่ะค้าบ

วันอาทิตย์ก้อวันครอบครัวอาจจะมีคนอยากอยู่บ้านก้อได้นะ

เรื่องว่างไม่ไม่ว่างติดธุระพี่ว่าคนเราคงไม่ได้ติดกันทุกเสาร์อ่ะ

ไม่อยากบ่นก้อเหมือนที่เคยบอกไปใครสะดวกก้อไปไม่สะดวกก้อเดือนต่อไป
    :)

8. redmotor

182
    0
    0
    ออ นึกออกแระ ที่อิ่มปลาเผาวันที่วนไป ได้นั่งโต๊ะนอกกันป่าว ขับวนไปเห็นนั่งอยู่สองคนแต่มะแน่จัย ....

วันเสาร์สะดวกสุดแล้ว กลางคืนตะลอนทัวร์ทุกคืนกันอยู่แล้ว ไม่รู้ว่ามีคนไปอ่ะ คราวหน้าโทรตามน้องได้นะ พอดีไม่รู้สถานที่ เพราะในบอร์ดไม่มีคนเลยอ่ะค่ะ

แล้วเสาร์นี้ไปไหนกันคะ ไปเจอกันเฉย ๆ ไม่ต้องกินก็ได้นะ เลียบเกษตร ตัดใหม่ ปั๊ม ปตท ไรเงี้ย (ปกติไปดูมอไซต์ แว้น ๆ) ลองดูนะคะ ได้เจอกันซะที

9. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

แต่ช่วงนี้เงียบจิงๆนะแม้กระทั่งบอร์ดผมเป็นคนนึงที่เข้าบอร์ดแทบทุกวันบางทีเข้ามากระทู้ก็เดิมๆคนตอบก้อเดิมๆ

ส่วนตัวผมตอบไม่เก่งไม่รู้จะตอบไรเลยไม่ค่อยได้ตอบตามกระทู้ได้แต่อ่านๆ

ส่วนเรื่องมิตติ้งช่วงนี้ผมก็ว่าเงียบมากส่วนตัวผมเองขาดมาหลายเดือนและ

ด้วยภาระกิจเกี่ยวกะเรื่องลูก เพราะหมอดันนัดเสาร์ต้นเดือนตลอดแล้วดันนัดเย็นด้วย

กว่าหมอจะมาก็ทุ่มแล้ว เฮ่อกำ แต่ก็พยายามชดเชยด้วยการไปกิจกรรมนอกรอบต่างๆ

อย่างคลอง5หรือพัทยา ตามแต่สะดวกที่พูดมาไม่ได้จะมาแก้ตัวหรือเอาดีใส่ตัวนะครับ

แต่แค่อยากเห็นบรรยากาศเก่าๆในบอร์ดหรือเวลาไปมิตติ้งคนเยอะๆในบอร์ดครึกครัก

แค่นี้ก็สุขใจแล้วครับ

10. redmotor

182
    0
    0
    จริง ๆ วันเสาร์ช่วงหัวค่ำก็จะไปลำบากหน่อยค่ะ แต่ถ้าสองทุ่มไปแล้วยันดึกอยู่ได้ตลอด (วันลั้ลลา) อาจจะต้องนัดกันเองนอกรอบ ก็ได้ค่ะ

เข้าบอร์ดทุกวันค่ะ แต่บอร์ดรู้สึกเงียบเหงาจริง ๆ อ่ะค่ะ ส่วนกิจกรรมอาจเป็นเพราะเป็นสมาชิกใหม่บางทีก็จะไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดเลยจะไม่ค่อยรู้ค่ะ

11. DaySpeed

8,976
    822
    0
    เดือนนี้ก้อคงไม่มีเพราะเลยวันไปแล้ว

ไว้ว่ากันใหม่เดือนหน้าแระกันค้าบ

เดือนหน้ามีงาน SR ด้วยจะรวมทีเดียวเลยก้อได้นะค้าบบ

12. redmotor

182
    0
    0
    งานมีวันไหน ที่ไหนคะพี่เด

13. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    บางคนชอบไป meeting
    บางคนชอบไป สนาม
    บางคนไม่มาเลย
    บางคนไม่พลาด

ว่ากันไปตามเนื้อผ้า ไม่ว่ากันครับ
    แต่ถ้าลงชื่อว่าไป ก็ควรไป น่ะครับ เพราะ จองโต๊ะ หรือ ดูจำนวน ไม่งั้นคนจัดลำบากใจ :D

14. god army

3,198
    77
    0
    อยากให้บอกจากใจ มั๊ย???? อึดอัดมานานเเล้ว..............................

15. redmotor

182
    0
    0
    เปนไรกันง่ะ มีความในใจด้วย

16. god army

3,198
    77
    0
    ไม่ไป ก็บอก ว่าไป หรือ ไป ก็ เจอ ไปก็ไม่เจอ อย่างงี้ มีกิจกรรมอะไรลำบากครับ ประเมินจำนวนคนเข้าร่วมกิจกรรมยาก
    อีกอย่างทำไมไม่มีกิจกรรม อื่นๆแทรกบ้าง นอกจาก มิ้ตติ้ง สนามแข่ง น่าจะลองหากิจกรรมท่องเที่ยวบ้างอะไรบ้าง มีโครงการเเต่ไม่ได้เริ่มซักที แบบนี้ก้อนอยไปเรื่อยๆครับ
    สมาชิกเก่ามิ้ตติ้งก็เหมือนเดิม คุยกันเเบบเดิมๆกับคนที่รู้จักกันดีอยู่แล้ว ไอ้สมาชิกใหม่ๆมาก็นั่งกันหน้าเหว๋อ นานๆมีคนทักซักคนนึง
    ทำงัยถึงจะเเก้ปัญหาเหล่านี้ได้ครับ นี่เรื่องจริงๆ ใครจะโกรธผม ก็ โกรธไปเลยนะครับ
    ผมเข้ามาดูในบอรด์ทุกๆวัน เเละ ถ้ามีส่วนร่วมได้ อันไหน ทำได้ก็จะช่วยทำ ครับ

17. redmotor

182
    0
    0
    สิ้นเดือน ไปพัทยากันดีก่า อิอิ(จะไปอยู่แว้ว)

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้