ขอสอบถามเรื่องจูนกล่อง B18 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Little DragonZ, 27 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ขอรบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ เรื่องใส่กล่องจูนครับ
    ของผม เครื่อง B18CR 96 ใส่ฝาลง 1 mm. อยากจูนเก็บรายละเอียดให้เรียบร้อย
    ขอถามว่า ควรทำแบบไหนดีครับ

1. ทำ ROM
    2. F-con S
    3. F-con SZ
    4. F-con 2.1

เน้นใช้งานทนทานครับ อยากให้ขับสนุก เหนียวๆไม่พังง่าย เท่านั้นเองครับ

ขอบคุณครับ

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ทำรอม จูนเรียวทามก็ดีพี่ ถูกกว่ากล่องแต่ง
    แต่ F-con 2.1 ก็ดีนะ
    ผมยังยากทำROMเลยแต่รถผมทำไม่ได้ ดันเป็นเกียร์ออโต้

3. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ถ้าเน้นใช้งาน มีซิ่งบ้างก็ real time ครับประหยัดดี

4. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    real time คับรัน แนะนำ v-pro

5. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    เกียร์ออโต้จูนกล่องไม่ได้หรือครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แนะนำจูน real time by v-pro ครับ

7. T@O

871
    110
    0
    ฃองผม เป็นเกียร์ออโต้ไฟฟ้า เลยทำไม่ได้ แต่ถ้าเป็นเกียร์ออโต้สายทำได้ครับ (d16Y8 AT ฝาดำ)

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หาข้อมูลคับ

9. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ชุดนั้น ที่พี่ได้มา อ่ะ... มาลงในรถผมก็ได้ น้า .... เปนหนู ให้ลอง...

10. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    แล้ว POWER FC ละคับใตรรู้บ้างว่าเป็นยังไงช่วยวิจารหน่อยคับ กะลังจะหามาติด

11. T@O

871
    110
    0

รอของมาก่อน เดียวเอาให้ดู รายละเอียดค่อยว่ากัน

12. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    Power fc ตารางก็เหมือนค่าในกล่องโมรอมแหละครับ เพียงแต่มีพวกค่าวัด sensor ต่างๆ มาให้ดู และมี commander มาให้ลองปรับค่าเล่นได้เอง ถ้าทำเป็น
    แต่ก็ต้องเป็นปลั๊กฝาแดงถึงจะเสียบได้นะครับ

13. REDHONDA

628
    23
    0
    ชัดเจน ขอบคุณคับ
    ไว้จะลองปรับเล่นดู คับ

14. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    แสดงว่าซื้อมาแล้ว ฮ่าฮ่า ก็ดีครับ มันมี Offset ปรับน้ำมันปรับไฟได้ ทั้งตารางเวลามี hardware ใหม่ลองปรับดูเล่นดูได้ครับ
    หรือถ้าปรับเป็นจุดๆ ต้องระวังหน่อยอย่าเผอลืมค่าเดิม เพราะเราไม่มี wideband a/f
    คงทำได้ไม่เนียนหรอก ไม่แน่ใจว่ามีคู่มือ หรือยัง ถ้าไม่มี ไป download ที่ web apexi ของ usa ได้ครับ จะได้ลองเล่นดู

15. REDHONDA

628
    23
    0
    คับได้มาเมื่อคืนนี้เอง
    แต่ว่ารอบเดินเบามันไม่นิ่ง ว่าจะวิ่งไปหาจ๊อด แถวเซนจอน ให้จูนให้หน่อย

16. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    วิ่งจูน rom เลยครับ
    ว่าแต่ 18 96 ตัวนี้กล่องสั้นหรือยาวอ่ะครับ

17. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ใส่ ฮาเน็ต เลย แล้วใส่กล่อง obd1 ได้เลย ทำไปหลายคันแว้ว ครับ ที่ผมขายไป

กล่อง power fc ผมก้มีนะครับ 2 ใบ ขายไม่แพง สนใจก้ติดต่อมาได้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้