ARC Super Induction Box : EVO VIII

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย chawtale, 10 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chawtale

chawtale New Member Member

5
    0
    0
    อยากทราบว่า กรอง ARC ตัวนี้ประสิทธิภาพเป็นอย่างไร มีขายที่ไหน และ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ จะเอามาใส่กับ Evo8 ครับ

http://www.evo8.com/ARC-Super-Induction-Box-EVO-VIII-p/arc aidbct9.htm

2. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ไม่เคยใช้แต่ได้ยินมาว่าดีเป็นกล่องกั้นความร้อน
    ลองถามร้าน N-sport

3. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ประสิทธิภาพดีมาก กรองได้ดี ค่อนข้าง flow ทีเดียว แถมดูดีและดูมีราคา

ข้อเสีย คือ แพงมาก เมื่อก่อนผมซื้อ 14000 บาท เดี๋ยวนี้ได้ข่าวว่าแพงกว่านั้นมาก ส่วนผ้ากรอง เนื่องจากต้องใช้ถึงสองแผ่น ทำให้เปลี่ยนผ้าที โดนประมาณ 6000 บาทครับ

ลองติดต่อ อรรถ N-sport ดู

4. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38

5. chawtale

5
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แบบนี้ถ้าเราสั่งซื้อจากอเมริกาก็ถูกกว่าในประเทศนะครับ

6. chawtale

5
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แบบนี้ถ้าเราสั่งซื้อจากอเมริกาก็ถูกกว่าในประเทศนะครับ

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ราคาในเว๊ปถูกกว่าจริง แต่อาจโดนศุลกากรที่สนามบินบ้านเราเปิดตรวจสอบและเรียกเก็บภาษีเพิ่มครับ
    จึงทำให้มีราคาใกล้กับที่ซื้อบ้านเราได้ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:09:58 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:09:47 ----------

ราคาในเว๊ปถูกกว่าจริง แต่อาจโดนศุลกากรที่สนามบินบ้านเราเปิดตรวจสอบและเรียกเก็บภาษีเพิ่มครับ
    จึงทำให้มีราคาใกล้กับที่ซื้อบ้านเราได้ครับ

8. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    N Sports มีของอยู่ค่ะ ราคา15000 บาท ลดได้ค่ะ

9. chawtale

5
    0
    0
    ทาง N-sports ติดตั้งให้เลยใช่ไหมครับ
    เมื่อติดตั้งเสร็จแล้ว จำเป็นต้องจูนใหม่รึเปล่าครับ

10. NP_RACING

NP_RACING New Member Member

1
    0
    0

อยากทราบเหมือนกันค๊าบ..

เตรียมตัวเข้าสู่ Evo... อิอิ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค๊าบ

11. billa_bong

billa_bong New Member Member

116
    1
    0
    เปลี่ยนผ้าเบรคที่ N- sportมาเหมือนกันใช้ดีครับไม่มีฝุ่น ไม่มีเสียงเลยเชียร์ครับ

12. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0

พร้อมติดตั้งค่ะ
    ไม่จำเป็นต้องจูนใหม่ค่ะ

13. chawtale

5
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ และคงเลือกไปติดตั้งที่ร้าน N-sports นี่แหละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้