ถามท่านผู้รู้ครับเรื่องจะติดพัดลมเพิ่มและเทอร์โมทามเมอร์

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย สรศักดิ์, 29 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    คือช่วงนี้ร้อนมากตอนช่วงเที่ยงๆครับ ถ้าจะติดพัดลมหน้าหม้อน้ำอีกตัวดีป่าวครับผมใช้ p11 ติดตรงหน้าพัดลมเครื่องครับ
    และขอถามอีกอย่างผมติดเทอร์โปทามเมอร์มาควรตั้งเวลาไว้ที่เท่าไรครับรถผมติดแค่เฮดเดอร์ มาสมควรตั้งเวลาไว้ที่เท่าไรครับ

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    พัดลมอย่าไปใส่เพิ่มเลยครับ มันจะไปบังรังผึ้งแอร์ พัดลมเดิม ถ้า สปีด2ทำงานมันก็เหลือๆแล้วครับ ลองล้างรังผึ้งหม้อน้ำและแผงแอร์ แล้ว ใส่น้ำยาคูลแลน ดีๆสักขวดก็จบครับ ติดพัดลมมันปลายเห และกินไฟ

ส่วนทามเมอร์ แล้วแต่ความชอบเลยครับ ปัจจุบันมันจำเป็นน้อยมาก เพราะน้ำมันเครื่องเด๋ยวนี้ ระบายความร้อนเร็ว และเครื่องก็ระบายความร้อนทัน ยกเว้นแต่ว่า กดมาสัก200แล้วหยุดรถแบบกระทันหันภายใน5วินาทีแล้วดับเครื่อง อย่างนี้ น่าจะหน่วงทามเมอร์ไว้2นาที ส่วนตัวผมเอาไว้หน่วงโชว์อย่างเดียว30วิครับ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ตามนั้นเลยครับ

พัดลมเดิมๆก็หนาวจนสั่นแล้ว ขนาดอากาศร้อนๆ

เช็คระบบให้สมบูรดีกว่าครับ

ส่วนทามเมอร์เครื่อง na ไม่จำเป็นเลย เอาไว้โชว์อย่างเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้